ขอถามเลยนะครับ (มีหลายข้อนิดนึง ใครผ่านมาตอบได้ช่สยผมด้วยนะครับ ตอนซื้อมาก็ไม่มีความรู้เลย)

1.ผมได้ Bios เดิมของ saphire HD2900Pro 1GB DDR4 มาแล้วกันเหนียวครับ อยากทราบว่าถ้าจะอัพไปเป็น 2900XT จะต้องเลือก Bios ของยี่ห้อเดิมคือ Saphire หรือไม่เพราะที่เปิดเวบมามีแต่ใกล้เคียงสุดก็ Sapphire 2900 XT 512 MB DDR3 แต่ที่ผมเห็นว่าตรงเสปคสุดก็เป็นชื่อผู้ผลิต
คือ ATI 2900 XT 1024 MB DDR4 ใช้อันนี้ได้เลยช่ายหรือเปล่าครับ

2. ผมใช้ PSU ของ Enermax 460W สองพัดลมอยู่ จะรับเจ้าตัว HD2900Pro นี่ไหวไหมครับ
มันเปิดติดแต่ไม่รู้จะทำให้การ์ดจอเสียหรือไม่

3. ถ้า Flash ไปเป็น XT ไอ้เจ้า PSU จะรับไหวไหมครับ

4. ถ้าไม่แนะนำทีครับ ว่าใช้ขนาดไหนดี ไม่กะเอามา Cross นะครับ เพราะหมดตัวแล้ว

5. ไอ้ Tool ที่ใช้ในการ Flash Bios นี่หาได้จากไหนครับ

หวังว่าคงจะมีผู้ใจดีมาตอบให้ผมสักข้อสองข้อก็จะเป้นพระคุณมากครับ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรเลยครับ