overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: มีใครเคยใช้ เครื่องดูดฝุ่นคีย์บอร์ด มั้ยค้า ที่มันเสียบกับ USBport อ่ะค่ะ ^^

OverclockZone Member buttercupid's Avatar

Wink มีใครเคยใช้ เครื่องดูดฝุ่นคีย์บอร์ด มั้ยค้า ที่มันเสียบกับ USBport อ่ะค่ะ ^^

คือว่าตอนนี้ต้องทำโปรเจคพัฒนาผลิตภัณฑ์อยู่น่ะค่ะ แล้วทำตัวนี้ เลยอยากจะขอวอนผู้ใช้งาน ช่วยให้ข้อมูลเล็กๆน้อยๆหน่อยนะคะ
    จะเป็นพระคุณอย่างสูง แก่นักศึกษาตาดำๆนะคะ แฮะๆ ^^"

1) อาชีพ เป็นคนที่ทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะรึเปล่าคะ หรือว่า
    เป็นนักศึกษา คนเล่นคอมทั่วๆไป

2) การใช้งาน ใช้บ่อยแค่ไหน แล้วส่วนใหญ่ ใช้ดูดฝุ่นกับคีย์บอร์ด
    หรือว่าอุปกรณ์อะไรบ้างคะ เช่น จอมอนิเตอร์ เม้าส์ ปรินเตอร์ สแกนเนอร์
    กล้อง มือถือ ฯลฯ

3) ปัญหาที่เจอบ่อย เช่น มันดูดฝุ่นไม่ขึ้น สายไฟเกะกะ
    ต้องถอดเปลี่ยนหัวบ่อยๆรู้สึกรำคาญ จับไม่ถนัด ทำความสะอาดยาก
    เก็บลำบาก ฯลฯ

4)***ถ้าจะเพิ่มให้เจ้าเครื่องนี้ทำงานอย่างอื่นเพิ่มได้ คิดว่าน่าจะเพิ่มอะไรเข้าไป
    เช่น เป็นไฟฉาย เป็นusb port เป็นโคมไฟ ฯลฯ

5) อะไรในเจ้าเครื่องนี้ ที่คุณชอบ เช่น ขนาดเล็กดี ราคาถูก
    ชอบที่มันเสียบกับ usb ฯลฯ

ถ้ามีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติม ก็เชิญเลยนะคะ ยินดีมากๆ
    ขอบคุณค่ะ ^ ^

OverclockZone Member

มันจะดูดได้หมดเหรอ แค่ใช้ ไฟจาก usb เนี่ย

เอาเบอมาละกัน ผมจะโทรไปตอบอย่างละเอียดเลย

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    เอาเบอมาละกัน ผมจะโทรไปตอบอย่างละเอียดเลย
    หุหุ

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

1.ผมเป็นผู้ใช้งานทั่วๆไปครับเล่นเกมดูหนังเล่นเนต

2.ใช้งานบ่อยมากครับ (ถ้ามันยัดเข้าท้องได้ผมคงเอาเข้าไปแร้วครับจะได้ติดตัวตลอดเวลา) ใช้ดูดคีบอดอย่างเดียวครับ ปัจจุบันขายต่อเพื่อนไปแร้ว

3.ปัญหาที่ใช้งานไม่มีครับ เพราะไม่เคยเจออะไรที่ทำให้รำคานใจอ่ะ

4.อยากให้เสียบหัวชาร์จโทสับรุ่นต่างๆได้ด้วยมันจะเท่มากมายครับถ้าเพื่อนๆ(สาวๆ)แบตหมด
    ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ม่ะ พี่จัดให้ได้
    แบบว่าเคยเห็นแบบที่ชาร์จ ต่อจาก usb อ่ะ
    ผมว่าเอามารวมกันก็ดีครับ จะได้ขายเป็นออพชั่นแยกอีก อิอิ
    อยากให้เป็น hub ในตัวด้วยครับ
    อ่ะที่อยากให้ทำมากๆครับ ไฟฉายอ่ะแจ่ม บ่อยครั้งที่ผมต้องเอาแฟลชโทสับเป็นไฟฉายครับ หรือบางทีก็ ไฟแชค

5.ชอบมันอยู่นะ เพราะผมรู้ว่ามีคนน่ารักๆมาทำโปรเจคนี้

ผม แก๊แก่ ครับผม ถ้าต้องการข้อมูลอันใดอีก รับหลังไมค์ที่ tsuna_tsunaru@hotmail.com นะครับ
    อยากไปเชื่อ rep. บนๆครับเค้ามีเมียแร้วววว 555+
    Last edited by tsunaru; 15 Nov 2007 at 01:50:35.

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

1). นักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาคอมพิวเตอร์
    2).ใช้งานกับคีย์บอร์ดบางครั้งทีเห็นฟุ่นเยอะๆ
    3).แรงลมไม่พอทำให้ดูดฝุ่นไม่ค่อยขึ้นเนื่องจากใช้พลังงานจาก USB5V
    4).แนะนำให้เพิ่มระบบเป่าเข้าไปด้วย
    5).สะดวกแต่บางครั้งก็รำคาญที่มันดูดไม่ค่อยจะขึ้นซักเท่าไรนัก

OverclockZone Member buttercupid's Avatar

wow.. ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะคะ

ยังรอความเห็นต่อๆไปอยู่นะคะ ^^

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

1) อาชีพ เป็นคนที่ทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะรึเปล่าคะ หรือว่า
    เป็นนักศึกษา คนเล่นคอมทั่วๆไป
    2) การใช้งาน ใช้บ่อยแค่ไหน แล้วส่วนใหญ่ ใช้ดูดฝุ่นกับคีย์บอร์ด
    หรือว่าอุปกรณ์อะไรบ้างคะ เช่น จอมอนิเตอร์ เม้าส์ ปรินเตอร์ สแกนเนอร์
    กล้อง มือถือ ฯลฯ
    3) ปัญหาที่เจอบ่อย เช่น มันดูดฝุ่นไม่ขึ้น สายไฟเกะกะ
    ต้องถอดเปลี่ยนหัวบ่อยๆรู้สึกรำคาญ จับไม่ถนัด ทำความสะอาดยาก
    เก็บลำบาก ฯลฯ
    4)***ถ้าจะเพิ่มให้เจ้าเครื่องนี้ทำงานอย่างอื่นเพิ่มได้ คิดว่าน่าจะเพิ่มอะไรเข้าไป
    เช่น เป็นไฟฉาย เป็นusb port เป็นโคมไฟ ฯลฯ
    5) อะไรในเจ้าเครื่องนี้ ที่คุณชอบ เช่น ขนาดเล็กดี ราคาถูก
    ชอบที่มันเสียบกับ usb ฯลฯ

1 นศ วิศวะคอม จ๊อบ เขียนเว็บ
    2 ดูดฝุ่นไม่เคยนะ เคยแต่ใช้ ที่เป่าฝุ่น ที่มันกลมๆใหญ่ ไว้บีบน่ะ
    3 เป็นรอยง่ายโคตร ฝุ่นเกาะบ้าง
    4 อยากจะเพิ่ม กาดจอได้ ทาง usb
    5 ดีไซด

OverclockZone Member artser43's Avatar

1.นศ.สาขาวิชาวิศวกรรมซอฟต์แวร์ ปี3
    2.ใช้บ้างบางครั้ง ถ้าฝุ่นมากๆก็จะใช้ผ้า3mเช็ดแทน
    3.แรงลมเบามาก ถ้าฝุ่นเกาะเยอะๆจะดูดไม่ค่อยขึ้น ถ้าใช้ไปซักพักจะได้กลิ่นเหมือนมีไรไหม้ๆ
    4.เพิ่มแรงดูดอีกนิดนึง และน่าจะมีฟังก์ชั่นสามารถเป่าได้นอกจากดูด
    5.ขนาดเล็ก พกพาง่าย เวลาใช้แล้วคนมอง แล้วเท่ห์ ดูดีมีชาติตระกูล (อันหลังนี่คิดไปเอง 555+)

OverclockZone Member ewinmommam's Avatar

ขอชมหน้าตาของมันหน่อยดิ

เคยใช้เครื่องดูดฝุ่นบนพื้นดูดเลยอะ ดูดไกลๆนะ แต่นานมาแล้ว จะรับข้อมูลมั้ยครับ

รูปของเจ้าเครื่องนี้ ดูที่รูปด้านข้างนี้แทนละกันนะคะ แบบว่า โพสต์รูปไม่เป็น ^^"

OverclockZone Member specialty's Avatar

1).นศ.นิเทศ
    2).ใช้งานเกือบจะตลอดเวลา
    3).ลมแรงไม่พอที่จะดูด และต้องปรับไปดูดไป ต่อให้แปลงไฟ เพิ่มขึ้นมันก็ไม่ได้ทำงานได้ดีขึ้น เนือ่งจากรอบตัวมอเตอร์ขอมาน ต่ำมาก
    4).ให้เพิ่มเป่า เข้าไปหน่อยอ่ะ
    5).ชอบเพราะมันทำความสะอาดใต้คีย์บอร์ดได้ พอตัวอ่ะ ไม่ถึงกับดีอะไรมากมายนัก

Bookmarks

Bookmarks