Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร oc AMD6000+กับM2N-E ให้แรงสุดขั้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร oc AMD6000+กับM2N-E ให้แรงสุดขั้ว

สเป็คตามลายเซ็น

รายละเอียด
    M\B M2N-E(bios V.0802)
    RAM Corsair XMS2 PC6400 Bus800 V5.1 5-5-5-18 ซื้อเมื่อต้นปี 10,000กว่าๆ
    VGA XFX8800GT Alphadog Edition เดิมๆ

1.แรมชุดนี้สามารถลากได้ไกลมั้ย
    2.ถ้าเปลี่ยนเป็นCrucial Ballistix Tracer Pc8500 Bus1066 2Gb.จะเวิร์คมั้ย
    3.PSUต้องเพิ่มมั้ย
    4.ไม่เคย oc เพิ่งได้ชุดนี้มาจำเป็นต้องBurnก่อนมั้ย

ชุดนี้ ผมว่า มันติด ตรงไฟแรม M2N-E ไฟแรม สุดที่ 1.95 เองครับ

ถ้าจะลาก cpu สุดๆ ก้อต้อง ทดแรมลง

รึไม่ก้อต้อง โมไฟแรม ที่ เมนบอด (อันนี้ต้องใจถึงนิดๆเพราะประกันอาจหมดลงได้)

Comment

ชุดนี้ลากไกลใหม ดูจากอุปกร์ทั้งหมด คำถามนี้ บอร์ด ต้องตอบครับ และ ภาวะนา อย่างให้แรมคู่นี้ ต้องการไฟสูงไม่งั้น จบครับ

ลดตัวคูณลงมา 12-13 แล้วก็ ดันๆ ไปครับ ไฟ ไม่ต้องกลัวแรมใหม้ จ่ายให้สุดไปเลย ถ้าดันไม่ไปติดที่แรม ก็ เพิ่ม ตัวคูณเอา สปีดเข้าช่วยครับ

ไฟ 6000+ ของผม ต้องการ แค่ 1.475 ก็นิ่งแล้วครับ และไม่ชอบไฟ 1.50 ไม่บูทเลย ต้องข้ามไฟ 1.525-1.55 ก็ปกติ ลองไล่ไฟดูครับ CPU ทุกตัว จะไม่ชอบไฟที่ค่าๆหนึ่ง ส่วนจะเป็นค่าใหนนั้น บอกไม่ได้ ลองดูเองครับ ไม่เหมือนกัน

ลืมไปเลย ยินดีต้อนรับ คนหน้าตาดี เข้า ชุมชนคนตัวเขียวครับ เอิ้กๆๆๆ
      Last edited by wikorn; 15 Nov 2007, 01:58:30.

Comment

อิอิ ยังไม่นอน รึครับท่าน

6000+ ถึงไหนแล้วครับ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
          อิอิ ยังไม่นอน รึครับท่าน

6000+ ถึงไหนแล้วครับ
          นวนแล้วครับง่วงละ

อิอิ 260x13 3.380G ไครมี 6000+ เอามายืมแลกดูหน่อยดิ ตัวนี้ ตัน 260 ไม่ยอมผ่าน บัสนี้เลย อิอิ

Comment

6000+ หายากน่ะท่าน

ลองไปดูเวบนอกเลย ว่า ส่วนใหญ่เค้าได้เท่าไรกัน แล้วก๊อบสูตรเค้ามาลองเลย อิอิ

Comment

คนตัวเขียว นินจาเต่า หรือว่า ชาวเคโรน ละเนี่ย!!!

Comment

Originally posted by papababa View Post
                คนตัวเขียว นินจาเต่า หรือว่า ชาวเคโรน ละเนี่ย!!!
                ชาวดาวนาเม็ก

Comment

เอาใจช่วยครับ 6000+

Comment

ช่ายคับ ไฟแรมไม่พอปรับเยอะไม่ได้ ของผมจอฟ้าประจำ แต่ x2 6000+ เดิมๆนี่ก็แรงน่าดูชมแล้วละคับ^^

Comment

ดัน ๆ อยากรู้ต่อ

Comment

ดันๆ อยากรู้ด้วย

Comment

ดัน

Comment

ยังไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ
                            ช่วงนี้ก็ยังหาข้อมูลอยู่
                            เคยลากได้สุดที่3.3สงสัยตันที่แรม

Comment

ไอ้ที่ตันไม่น่าใช่แรม

Comment

Working...
                              X