Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

คือว่า เวลาเข้า My Computer แล้วจะ ไดว์ต่างๆ มัน ดับเบิลคลิกไม่ได้อะคับ ต้องคลิกขวาเข้าแทน
    แบบว่ารำคาญนะคีบ (ปล . ปกติไม่เคยเป็นคับ พึ่งเป็นอะ ไม่รู้เป็นได้ไง งง)

แก้ไงคับ บอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าคับ

โดนไวรัสแล้วครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...C5%A4%C5%D4%A1

Comment

โดนไวรัสแน่นอนครับ ทางแก้ง่ายๆครับ
        สแกนไวรัสด้วยโปรแกรม Antivirus ต้องเป็นตัวอัพเดรตล่าสุดนะครับ NOD32 ก็ดีเลยทีเดียว
        เราก็จะจัดการกับไวรัสได้ แต่จะยังไม่สามารถดับเบิ้ลคลิกไดว์ได้ อันนี้เป็นวิธีของผมนะครับ จัดการ Copy
        ข้อมูลจากไดว์ไปไว้อีกไดว์หนึ่ง แล้วทำการฟอแมตทิ้งซะ แล้ว Copy ข้อมูลกลับคืนเท่านี้ก็ดับเบิ้ลคลิกได้แล้ว
        อันนี้ทำได้ทุกไดว์ครับ ยกเว้นไดว์ ชี จะลองทำตามดูก็ไม่ว่ากัน ฮิฮิ....

Comment

ขอบคุณหลายๆเด้อคับ ทุกท่าน จะลองแก้ดู

Comment

Working...
          X