Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบข้อมูลทางเทคนิค HD38XX กะ 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบข้อมูลทางเทคนิค HD38XX กะ 8800GT

Credit1: http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...12M/index.html

Credit2: http://www.overclockzone.com/zolkorn...850/index.html

แค่จับมาเปรียบเทียบกันเฉยๆครับ ให้พอรู้ว่าความแรงไม่มีวันสิ้นสุด

ตัวที่ปล่อยมาของทั้งสองค่ายยังไม่ใช่ตัวแรงครับ เหมือนเอามาต่อยกันตรงรุ่นกลางๆเลยอ่ะ ^_^
    Last edited by UnNormalZ; 4 Sep 2008, 19:55:49.

เพิ่งสังเกตุ dx มันคนละตัวกัน

Comment

ทำไม Memory Speed มันน้อยจังอะ HD3870 1200MHz 8800GT 1800MHz มันน่าจะ 1500-1600 น่ะว่าไหม....

Comment

Originally posted by splintercell_pandora View Post
        ทำไม Memory Speed มันน้อยจังอะ HD3870 1200MHz 8800GT 1800MHz มันน่าจะ 1500-1600 น่ะว่าไหม....
        จุ๊ๆ เค้ากั๊กไว้ให้อัดเล่นเองครับ อิๆๆ ^_^

Comment

pci-e 2.0 ต้องบอร์ดต้องสนันสนุนป่าวครับ
          มันต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อีกรึเปล่าเนี้ยยย..

Comment

Originally posted by splintercell_pandora View Post
            HD3870 1200MHz
            ต้องเอา 1200*2 ครับ = 2400 ครับ เพราะแรมมัน GDDR4 0.8ns ครับ เห็นลากกันไปที่ 2700 เลยครับ แต่ทำไมแรงน้อยกว่า 8800gt อะ งง

Comment

ดูแล้ว Nvdia ก็ยังนำ ATI อยู่อะครับ http://www.vr-zone.com/articles/AMD_...F/5392-13.html
              แถบจะทุกเกมเลยอะครับ สงสัย ATi จะทำออกมาเพื่อดูหนังอย่างเดียวอะป่าวครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                pci-e 2.0 ต้องบอร์ดต้องสนันสนุนป่าวครับ
                มันต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อีกรึเปล่าเนี้ยยย..
                อยากรู้เหมือนกันอ่ะครับ

Comment

^^ ดันไป

Comment

ATI ตัวมันแรงครับ แต่ Driver ห่วยแตก

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                      เมนบอร์ดต้องสนับสนุนครับการ์ดถึงจะวิ่งที่ Bandwidth ของ Interface 2.0
                      แต่บอร์ดที่รองรับ PCI-E 1.1 ก็ใช้งานร่วมกันกับการ์ดได้ปรกติครับ
                      ซึ่งตอนนี้ Chip ที่สนับสนุน Interface 2.0 เห็นจะมีแค่ X38 ที่มีจำหน่ายทั่วไป

แต่ความจริงท่านไม่ต้องรีบร้อนก็ได้ เท่าที่ผมลองดูผลสรุปออกมาในตอนนี้ยังไม่มีประโยชน์นักนะครับกับ PCI-E 2.0
                      จะมีประโยชน์ก็ตรงเรื่องของการเชื่อมต่อแบบ Multi GPU เท่านั้น

ส่วนตัวผมว่า PCI-Express 1.1 ยังใช้กันไม่หมดเลย
                      แต่ในอนาคตยังไงก็ต้องไปใช้ 2.0 อยู่ดี แต่ถ้าจะเสียเงินอัพเกรดตอนนี้ ผมว่ายังไม่คุ้มครับ
                      Last edited by suicide; 15 Nov 2007, 15:10:13.

Comment

ข้อมูล ผิดหลายจุดนะครับ
                        8800GTS GTX 80nm ไม่ใช่ 90nm
                        8800GT Bus type PCI-E 2.0 ไม่ใช่ 1.1
                        แล้วรู้สึกว่า 2900XT จะเป็น directx 10.1 นะ อันนี้ไม่แน่ใจ

Comment

PCI-E 2.0 ก็ไม่ได้แรงขึ้นหรอกครับ ส่วน DX10.1 นี่เป็นลูกเล่นของ ATi ครับ มันไม่มีอะไรหรอก ก็แค่บังคับเปิด 4X AA (อาจจะเป็นเพราะไอ้นี่มั้งถึงได้ช้านัก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน)

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ข้อมูล ผิดหลายจุดนะครับ
                            8800GTS GTX 80nm ไม่ใช่ 90nm
                            8800GT Bus type PCI-E 2.0 ไม่ใช่ 1.1
                            แล้วรู้สึกว่า 2900XT จะเป็น directx 10.1 นะ อันนี้ไม่แน่ใจ
                            ขอบคุณครับ ขอเป็นแก้ตัวครั้งหน้าละกันนะครับ ^_^

Comment

หุหุ รู้สึกได้เลยว่ามี ของแรงราคาไม่แพงอยู่กับตัวแว้ว

Comment

Working...
                              X