Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ร้านที่ขาย Ram ROX กับ PSU ASUS 550w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ร้านที่ขาย Ram ROX กับ PSU ASUS 550w

คือร้านไหนใน PANTIP ขาย RAM ROX 1G/667 มั่งครับ ร้านที่ไว้ใจได้น่ะ

ถ้าผมซื้อ 4G นี่ใช้ ROX นี่ก็คุ้มแล้วใช่มั้ยครับ ไม่ OC น่ะ ไม่จำเป็นต้องซื้อยี่ห้ออื่นที่ขายกันเป็นคู่ๆใช่มั้ยครับ(ราคามันแพงกว่าขายเดี่ยวอีก)

แล้วอยากทราบว่าร้านไหนมีขาย PSU Asus 550w ราคาย่อยเยามั่งครับ ตอนนี้รู้สึกเห็นถูกสุดที่ 3,500บาท

แล้ว M/B ถ้าผมเลือก P35C-DS3R นี่จะดีกว่า P35-DS3R มั้ยครับ? ราคาต่างกันนิดเดียวแต่ ใส่ DDR3 ได้ด้วยเผื่อไว้

ขอบคุณครับ ฝันใกล้เป็นจริงแล้ว

ROX ซื้อที่ร้านใหรก็ได้ เอาที่มี สติกเกอร์ คอม7 ก็พอ

P35C เผื่ออนาคต ว่ามา อีก 2 ปี ราคา ddr3 ถึงจะเป็นราคาที่เป็นมิตร แล้วอีก 2 ปี คิดว่า จะอับแต่ ddr3 เหรอครับ ผมว่าถึงเวลานั้น เปลี่ยน ทั้งบอร์ด จะถูกกว่าด้วยมั้งครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ROX ซื้อที่ร้านใหรก็ได้ เอาที่มี สติกเกอร์ คอม7 ก็พอ

P35C เผื่ออนาคต ว่ามา อีก 2 ปี ราคา ddr3 ถึงจะเป็นราคาที่เป็นมิตร แล้วอีก 2 ปี คิดว่า จะอับแต่ ddr3 เหรอครับ ผมว่าถึงเวลานั้น เปลี่ยน ทั้งบอร์ด จะถูกกว่าด้วยมั้งครับ อิอิ

คือผมเดินหา ROX ที่pantip แล้วอ่ะครับ แต่ไม่เห็นร้านไหนจะมีราคาของ ROX ติดประกาศไว้เลย ส่วนใหญ่มีแต่ของ Kingston, Kingbox, ฯลฯ

เลยอยากรู้ชื่อร้านและตำแหน่งอ่ะครับ เืผื่อจะไปซื้อเห็นว่าถูกดี 850บาท

ส่วน m/b นั้นผมคิดแค่ว่า มีไว้ก่อนคงจะดีอ่ะครับ DDR3 เพราะราคาต่างกัน 200บาทเอง น่าจะคุ้ม( นะ )

Comment

Working...
      X