Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบความแรงระหว่างsempron2200+กับathlon xp 2600+ใครแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบความแรงระหว่างsempron2200+กับathlon xp 2600+ใครแรงกว่าครับ

ตามนั้นเลยครับ

2600+ แรงกว่าครับผม

Comment

athlon xp 2600+ ทิ้งเป็นทุ่งครับ
      --------------------------
      จะเอา sempron มาเทียบ ต้องเอารุ่น 2800+ มาเทียบถึงจะใกล้เคียงกันหน่อยครับ

Comment

--

แล้วถ้าoverclockล่ะครับตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

จากประสบการณ์ที่เคยคล๊อก
          ----------------------
          sempron ส่วนมากจะลากบัสได้ไกลกว่าซี่รี่ athlon เล็กน้อยครับ
          อย่างซ๊อกเก็ต เอ แซมพรอนจับคู่กับเมนบอร์ดดีๆหน่อยบัส จาก 166 อัดได้ถึง 230 ครับ
          แต่แอธลอนหาดูได้ยากที่จะเอามาอัดบัส 230 ส่วนมากจะคล๊อกกันได้แค่บัส 200นิดๆเท่านั้นครับ

Comment

--

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X