Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบต bs41-324หมดเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบต bs41-324หมดเร็ว

ผมพึ่งถอยมาได้ 5 วัน ชาร์ตแบตเต็มแล้ว ใช้งานปกติ ไม่ฟังเพลง ไม่ดูหนัง ไม่เล่นเกมส์ แบตอยู่ได้แค่ 1.40 ชั่วโมงเอง ถือว่าปกติไหมคราบ( เปิดเน็ตเฉยๆ ไม่ได้โหลดอะไรเลย)....

เฮ้ย ถ้าใช้ได้แค่ ชั่วโมงกว่าๆนี่ผมว่ามันผิดปกติแล้วละ

Comment

ปกติจะ 2 ชั่วโมงทำงาน 4 ชั่วโมง แสตนบาย
      ใช้ wifi หรือป่าว

Comment

ของผม s41-310 ก็เป็นอยู่ได้แค่ ช.ม กว่าๆเอง อยากทราบว่าปกติรุ่นนี้อยู่ได้นานเท่าไรครับ แล้วแบบนี้มันปกติไหมครับทำไงดีเครื่องยังไม่ถึงอาทิตเลย ช่วยแนะนำทีก่อนหมด อาทิต

Comment

เปงเพราะ แบต 6 เซลปะ ใครใช้ benq แล้วเปงมั่งคราบ

Comment

ต้องลดไฟหน้าจอต่ำๆ+Power Saving Mode ใน Qpower+Power Mizer ใน Nvidia Control Panel เป็น Battery Saving รับรองอยูได้ เกือบ 3 ชั่วโมงแน่ๆ

Comment

ถ้าเปิด wi-fi มันก็น่าจะหมดเร็วครับ

Comment

เปิด wifi ใช้ mode ประหยัดในvista ลดแสงลงสัก3-4ที อยู่ได้เกือบ3hr ครับ (อยู่ครบคาบเรียนสบาย^^)

เล่นเกมนี่ได้แค่ 1hr ครับ (3D Fullscreen)

Comment

ผม 324 เหมือนกัน แบตได้เหมือนเจ้าของกะทู้เลยคับ เปิด ไว บลู จอสว่างๆ อยู่ได้ไม่เกิน 2 ชม

ยิ่งเล่น prostreet ไม่เกิน 40 นาที หมด -_-'

Comment

แปลกๆแฮะ เล่นเกมส์อยู่ได้ 40 นาทีเองเหรอ

Comment

ผมว่าปกติของโน๊ตบุ๊คการ์ดจอแยกนะครับ

Comment

Note book Hardware control ช่วยได้

ลงโปรแกรม Notebook Hardware control ซิครับ

ช่วยได้เยอะนะ มันจะช่วยจัดทรัพยากรให้ แต่ยังไง ถ้าเล่นเกมส์แบบหนักมัน
                        ก็ต้องใช้พลังงานเยอะอยู่แล้วล่ะคับ ขนาด Adapter ยังร้อนแล้วร้อนอีกเลยเน้อ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by lollipee View Post
                          ลงโปรแกรม Notebook Hardware control ซิครับ

ช่วยได้เยอะนะ มันจะช่วยจัดทรัพยากรให้ แต่ยังไง ถ้าเล่นเกมส์แบบหนักมัน
                          ก็ต้องใช้พลังงานเยอะอยู่แล้วล่ะคับ ขนาด Adapter ยังร้อนแล้วร้อนอีกเลยเน้อ
                          ตอนนี้ NHC Pre release 06
                          ยังไม่ร้องนรับ Santa Rosa ครับ ลงไปก็ไม่มีผลอะไรเท่าไรนอกจากHDD หมุนรอบต่ำลง
                          รอ Ver ใหม่ออกก่อนดีกว่าครับ เห็นว่าทางผู้พัฒนาติดธุระส่วนัวเลยไม่มีเวลาทำคงต้องรออีกสักนิดนึง

Comment

Working...
                          X