Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 4000+ กับ ซิ้ง บ้างอะครับ รบกวนช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 4000+ กับ ซิ้ง บ้างอะครับ รบกวนช่วยหน่อย

คือตอนนี้ผมใช้ 4000+ กับ Andy อยู่รู้สึกไม่ค่อยต่างจาก ซิ้งเดิมเลย - - idle 35 Full45
    ห้องไม่แอร์ ไม่ได้คล๊อกด้วยนะนิ

ก็เย็นแล้นะครับ ถึงมันจะไม่ต่างก็ตาม

Comment

ถ้าจะให้ถึงใจลองใช้น้ำดู.....แต่ผมไม่กล้าอะครับ

ปล.กลัวครับ แต่ยากใช้เหมือนกันครับ

Comment

ผมตอนนี้ใข้ 4000+ กับ Kingkong VI OC กดไปซะ 2.9 MHz Idle 44 Full ปาเข้าไป 75-80 อัดกันสุดๆครับ ร้อนไฟแลบเลย ห้องไม่แอร์นะครับ
        Last edited by meen182; 18 Nov 2007, 01:49:27.

Comment

ผมใช้sinkเดิมคับ 2.7 ไฟ 1.2 idel 38 full 58 ว่าจะเปลี่ยน sink เป็นtuniq tower120 คับ^^

Comment

ซิงค์เดิมกับซิงค์เทพถ้าไม่ oc ก็ต่างกันไม่มากหรอกครับ

แต่ถ้าลอง oc สุดเพดานแล้วจะรู้ซิงค์เทพช่วยได้เยอะแค่ไหน

ถ้าไม่จำเป็นต้องไปเล่นซิงค์เทพหรือน้ำหรอกครับ (ยกเว้นอยากหล่อ)

Comment

พอดีแบบว่า เปิดโหลดบิทไวในห้องนอน แล้วเสียงมันดังแล้ว จัดการ เปลี่ยนซะ นี้ผมก็ใช่พัดลมเดิมๆๆ 1300 รอบ เลยนะ พอดี อีกเครืองใส่กับ intel เย็นดี idel 28 full 45
              มันก็ต่างมาก นะ เวลา Full ดูยังไงก็ต่างมาก
              Last edited by kidnapped1; 15 Nov 2007, 15:25:44.

Comment

ใครเคยใช้เจ้า Freezer 64 บ้างไหมครับ มันเย็นหรือเปล่า

Comment

ลองเอาเจ้า Andy ไปใส่ 3.0E สิคับ
                  ผมว่าน่าจะเห็นได้ง่ายๆเลยนะ 55+

Comment

ผมว่าความร้อน มันไม่ถึงเลย idle เลยไม่ค่อยแต่งมาก

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                      ใครเคยใช้เจ้า Freezer 64 บ้างไหมครับ มันเย็นหรือเปล่า
                      ผมใช้อยู่ครับก็ประมาณนี้ OC ไป 2.7 ตามแบบท่าน spellreal แต่ถ้าอัดสุดก็ปาเข้าไป 65 อุณหภูมิห้อง 31 ไม่แอร์ครับ
                      Attached Files

Comment

Freezer 64 เย็นดีจัง
                        ดูผมสิ ANDY พัดลมเดิม ไม่แอร์ ห้องประมาณ 29-30 ตอนนี้ดึกละ แต่ MB เย็นดี Amdy ก็ ช่วยได้
                        นี้ผมเปิดโหมดประหยัด พลังงานนะ ไม่คลีอก
                        Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:35.

Comment

ขอบคุณครับ สิ้นเดือนน่าจะตกลงปลงใจกับ Freezer 64 นี้แล ราคาไม่แพงและเย็นใช้ได้เลย

Comment

Freezer 64 ดีครับแต่ เสียที่มัน เปรี่ยนพัดลมไม่ได้นี้จิ แต่ 4pin อิอิ

Comment

ผมใช้ 4000+@2.9 กับ sink TR SI-128 Idle 37C' full load 43C' ครับ

ลองลากให้สุดๆเลยครับ รีดความแรงออกมาให้หมด AnDY เอาอยู่สบายๆ อิอิ

Comment

Working...
                              X