overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ใครที่จะไปซื้อ 8800 GT ที่ Pantip เข้ามาหน่อยครับ

OverclockZone Member hikari's Avatar

Default ใครที่จะไปซื้อ 8800 GT ที่ Pantip เข้ามาหน่อยครับ

ด้วยความอยากได้ของผม วันนี้ผมขับรถไปหาซื้อมาครับ ตอนแรกโทรไปร้าน TK เขาก็โทรไปที่ ตัวแทนของ MSI ให้ เขาก็บอกว่า ของวันนี้มาแน่นอน ผมเลย ไปรอครับ ผมหาตัว MSI 8800GT นะครับ เขาบอกมา 5ตัว ครับ จะส่งไปร้าน M&D 3 ตัว Busitek 2ตัว มั้งครับ

ประมาณนี้ผมมาถึงก็เดินไปถามไปทุกร้าน ไม่มีร้านไหนมีเลย 8800 GT MSI วันนี้ที่ดูมาก็มีแต่ XFX ตัวธรรมดา แล้วก็ Galaxy ครับ ผมก็ถาม ร้าน M&D Busitek ว่าวันนี้ของจะมามั้ยครับ ทั้ง2ร้านก็บอกไม่มาวันนี้ ผมละงง ผมก็ถามที่ TK อีกรอบเขาก็ดีนะครับ โทรไปที่ MSI อีกรอบ เขาก็บอกมาแน่ๆ ผมก็รอครับ รอไปรอมาไม่มาซะที ผมเลย ขอเบอร์ของ MSI มา เขาบอกว่า สรุปของยังติดอยู่ที่ขนส่งครับ แต่มาภายใน อาทิตย์นี้แน่ๆ เอาละผมจะลองคอยดู ส่วน อาทิตย์หน้าก็จะมา Lot ใหม่ครับ

ผมแนะนำว่า ใครจะไปหาซื้อ ควรโทรไปถามให้แน่ใจก่อนเลยว่าของมาครับ ไม่งั้นเซ็งแย่เลยเสียเวลา
    แล้วก็ของ Spark ครับที่มีขายเยอะ แต่ผมไม่เอามาครับ

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

Quote Originally Posted by hikari View Post
    ด้วยความอยากได้ของผม วันนี้ผมขับรถไปหาซื้อมาครับ ตอนแรกโทรไปร้าน TK เขาก็โทรไปที่ ตัวแทนของ MSI ให้ เขาก็บอกว่า ของวันนี้มาแน่นอน ผมเลย ไปรอครับ ผมหาตัว MSI 8800GT นะครับ เขาบอกมา 5ตัว ครับ จะส่งไปร้าน M&D 3 ตัว Busitek 2ตัว มั้งครับ

ประมาณนี้ผมมาถึงก็เดินไปถามไปทุกร้าน ไม่มีร้านไหนมีเลย 8800 GT MSI วันนี้ที่ดูมาก็มีแต่ XFX ตัวธรรมดา แล้วก็ Galaxy ครับ ผมก็ถาม ร้าน M&D Busitek ว่าวันนี้ของจะมามั้ยครับ ทั้ง2ร้านก็บอกไม่มาวันนี้ ผมละงง ผมก็ถามที่ TK อีกรอบเขาก็ดีนะครับ โทรไปที่ MSI อีกรอบ เขาก็บอกมาแน่ๆ ผมก็รอครับ รอไปรอมาไม่มาซะที ผมเลย ขอเบอร์ของ MSI มา เขาบอกว่า สรุปของยังติดอยู่ที่ขนส่งครับ แต่มาภายใน อาทิตย์นี้แน่ๆ เอาละผมจะลองคอยดู ส่วน อาทิตย์หน้าก็จะมา Lot ใหม่ครับ

ผมแนะนำว่า ใครจะไปหาซื้อ ควรโทรไปถามให้แน่ใจก่อนเลยว่าของมาครับ ไม่งั้นเซ็งแย่เลยเสียเวลา
    แล้วก็ของ Spark ครับที่มีขายเยอะ แต่ผมไม่เอามาครับ
    เหมือนกันเลยครับไม่ได้โทรไปกะไปเดินหาดู เจอสปาคเพียบเลย มีทุกชั้น แต่มีบางร้านนะ แต่ไม่เอาเพราะติดยันต์นี้แหละ เลยกลับบ้านมือเปล่า

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ก้ต้องร้องเพลง รอต่อปาย
    อิอิ

Moderator mercadix's Avatar

สงสัยราคาคงได้ขยับขึ้นอีกแหง

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

ผมว่าถ้าใครใจร้อนก็เอาสปาคก็ได้ครับ มีของพอสำหรับทุกท่านแน่ๆ ที่สำคัญรุ่น extreme ราคา 9250 บาทเท่านั้นครับ ถ้าร้านไหนขายแพงกว่านั้นแสดงว่าคุณกำลังโดนฟัน เพราะผมเดินถามทุกร้านและทุกชั้น จะบ้าตายขายแต่ สปาคคคคคคคคคค -..- อีกอย่างร้านชื่อดังบ้างร้านขาย แพงซะด้วย 9500 ไม่บอกชื่อร้านนะครับ เดียวผมจะโดนของ 555+
    Last edited by maxsaag; 15 Nov 2007 at 20:30:23.

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ไม่ใช่ว่าขายแต่สปาคหลอกครับ แต่ของมานเหลือเยอะ เพราะเจอพี่ MSI ฟันเกลี้ยงเลย ของมานขายดีเป็นเทน้ำเทท่ามีเท่ไหร่ขายได้หมด เหอะๆๆๆๆ วันนี้ก็เดินไปดูมา ถามร้านjedi ก็บอกจะว่ามา5ตัวแต่ก็ไม่รู้จะได้ป่าวเพราะทั้งพันทิพก็แย่งกันเอาไปขายให้ลูกค้าตัวเอง สรุปก็คงไม่มาอิอิ

ดีไม่ดีถ้าHD3870 กระผมก็คงไปสอย ATI มาเล่นดีก่า อิอิ

OverclockZone Member bombig's Avatar

ขนาดผมจองมัดจำไว้ที่ busitekแล้ว เห็นเขาบอกของเข้ามาแล้วแต่มาน้อยมาก หน้าเวบเขาอะครับ สงสัยคนจองแบบผมเยอะมั้งครับ ขนาดผมจอง ผมยังไม่ทันได้เลยครับ มะติดต่อมาเยยT_T

OverclockZone Member iGray's Avatar

Quote Originally Posted by bombig View Post
    ขนาดผมจองมัดจำไว้ที่ busitekแล้ว เห็นเขาบอกของเข้ามาแล้วแต่มาน้อยมาก หน้าเวบเขาอะครับ สงสัยคนจองแบบผมเยอะมั้งครับ ขนาดผมจอง ผมยังไม่ทันได้เลยครับ มะติดต่อมาเยยT_T
    เหมือนผมเลย จองไว้แล้วโทรไปถามทุกวัน เมื่อวานเค้าบอกว่าบ่ายวันนี้ให้ไปเอาได้เลย MSI อะ พอวันนี้โทรไปก็ไม่ได้อีก อุสาลางานตอนบ่ายไว้แล้วด้วยครับ ว่าจะต้องไปเอาให้ได้ แล้วผมต้องใช้เสาร์นี้แล้วด้วยซิ เครื่องผมซื้อของมาจะครบหมดแล้วแต่มะได้ประกอบเลยเนี่ยะ จะเอา XFX มาแทนก็รู้สึกเสียดายตังอย่างแรง แพงกว่ามากแล้วยังจะแรงน้อยกว่าอีกแนะ 555

OverclockZone Member orthadox's Avatar

ผลงาน พี่ park +กล่องใส่ กกน
    รูป รูป

รุ่นไหนบางที่OC เเค่660 บาง เเนะนำที่ เห็นOC700-720 คนบ่นเยอะว่าภาพเเตกอะ

OverclockZone Member gol2y's Avatar

พึ่งไปมาเมื่อวานครับ ไม่มี หุหุมีแต่ xfx เลยเอามาซะเลย ขี้เกียจรอแระ

OverclockZone Member hikari's Avatar

xfx ก็มีแต่ตัวธรรมดาอะ

Bookmarks

Bookmarks