ต่อ NB ออก TV ไม่ได้ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ต่อ NB ออก TV ไม่ได้ครับ

OverclockZone Member PatcH's Avatar

Default ต่อ NB ออก TV ไม่ได้ครับ

อยากต่อ เครื่อง nb ตัวเก่าที่มีแต่ vga out ออกทีวี
    จะทำได้ไหมครับ มีหัวแปลงขายหรือป่าว
    ถ้ามี แถวไหนมีขายบ้างครับ ขอบคุณครับ

สายตรวจ
    Guest

ของผมก็มีอยู่แต่ ก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ ของ HP ครับ celelon M

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มีช่อง S-Video มั้งหละครับ ถ้ามีก็ช่องนั้นแหละ

OverclockZone Member PatcH's Avatar

Quote Originally Posted by สายตรวจ View Post
    ของผมก็มีอยู่แต่ ก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ ของ HP ครับ celelon M
    รอคำตอบอยู่เหมือนกันครับ
    เมื่อกี้ลองถามน้องดู มันมีสาย
    ต่อจาก ps2(เมาส์รุ่นเก่า)---->สายสามเส้น แดง เขียว ดำ
    มันแถมมากับการ์ดรุ่นเก่า ๆ

แต่ลองดูไม่ออกจอ แต่ในคอมเห็นจอ เลย พอมีหวังครับ

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    มีช่อง S-Video มั้งหละครับ ถ้ามีก็ช่องนั้นแหละ
    ไม่มีครับท่าน รุ่นเก่าแล้วครับ

VGA อย่างเดียวเลย

รอผู้มีประสบการณ์มาตอบนะครับ
    ดันไป ต้องมีซักท่านนึงที่ชี้แนะได้

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

มี box แปลงครับ จาก vga เปง av ราคาประมาณ 700 (มีคนบอก 1200 ไม่แน่จายนะ)

Quote Originally Posted by mnssp04 View Post
    มี box แปลงครับ จาก vga เปง av ราคาประมาณ 700 (มีคนบอก 1200 ไม่แน่จายนะ)
    มีขายที่ไหนครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

OverclockZone Member specialty's Avatar

Quote Originally Posted by PatcH View Post
    รอคำตอบอยู่เหมือนกันครับ
    เมื่อกี้ลองถามน้องดู มันมีสาย
    ต่อจาก ps2(เมาส์รุ่นเก่า)---->สายสามเส้น แดง เขียว ดำ
    มันแถมมากับการ์ดรุ่นเก่า ๆ

แต่ลองดูไม่ออกจอ แต่ในคอมเห็นจอ เลย พอมีหวังครับ
    ผมว่ามันคือ s vedio มากกว่ามั้งครับ เหอเหอ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ตามฃที่ขายสินค้า it ทั่วไปครับเช่น พันธ์ทิพย์ ส่วนไอช่องนั้นผมก็ว่ามันน่าจะเป็น s-video เหมือน คห.ข้างบน - -

Bookmarks

Bookmarks