overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ไม่มีคนเล่น simcity society บ้างหรือครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Default ไม่มีคนเล่น simcity society บ้างหรือครับ

อยากทราบว่าเสป็คเครื่องผมจะเล่นได้ไหมครับ แล้วมันแตกต่างจากเดิมยังงัยบ้างหรือครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

X1300 ยังเล่นได้นี่ครับ

ผมรอโหลดอยู่ ไม่รู้จะเสร็จมั้ยคืนนี้ โหลดไปพร้อมๆกับ NFSst ครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ผมก็โหลด nfs อยู่เหลืออีกตั้ง5ชั่วโมงแนะ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ผมจองซิมไว้นี่แหละ วันนี้แผ่นส่ง ems มาถึงบ้าน เสียอารมอย่างแรงคับพี่น้อง เปิดกล่องออกมา แผ่นเกม ไม่ได้อยู่กับที่ล็อคแผ่น และแผ่นมีรอยขีดข่วนเต็มไปหมด ไม่วาย ตอนลงเกม ไฟล์ .cab เสียไป ตัวนึงอีก ต้องเอาไปเปลี่ยนอีก ตูละเซ็ง - -

dhvot
    Guest

ทำไมต้องจองอ่ะคับ-*- ผมเหนCrysisก้อมีคนจองเยอะแต่ไปซื้อตามร้านมันก้อมี แถมได้ไวก่าด้วย + ไม่เจอปันหาการขนส่ง
    sim cityเป็นเกมที่ผมอยากเล่นที่สุดตอนนี้ เพราะเกมอื่นสอยหมดแล้ว เหอๆ
    แล้วตังหมดอ่ะ ไม่อยากโหลด เพราะว่า เนตไม่แรง

OverclockZone Member MaYa's Avatar

ใครลง Patch ผ่านมั่งครับ ผมลงไมได้....มันบอกว่าคุณไม่ได้ลงเกมส์ไว้...งงเลย.. -_-

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ผมไม่ว่างไปซื้อที่ร้าน แล้วเผอิญวันนั้นผ่านไปงาน ea game show พอดี เลยจองไว้น่ะคับ เซ็งเลย

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

อยากเล่นเหมือนกัน แต่มันดันออกมาพร้อมกันเลยต้องเลือก NFSPS น่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by MaYa View Post
    ใครลง Patch ผ่านมั่งครับ ผมลงไมได้....มันบอกว่าคุณไม่ได้ลงเกมส์ไว้...งงเลย.. -_-
    แสดงว่ามีปัญหาเรื่องชื่อ folder ที่ติดตั้งเกมไว้ครับ ถ้ามันมีคำว่า Tm ต่อท้าย Simcity ต้องไปลบตัวนี้ออก

1. กดเมนู start -> run พิมพ์ regedit แล้ว enter
    2. เข้าไปตามลำดับ HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE -> Electronic Arts -> SimCity Societies
    3. แก้ข้อมูลที่แถบด้านขวา ตรง Install Dir โดยการดับเบิลคลิ๊กที่คำว่า Install Dir แล้วลบตัว TM เล็กๆ ออกไป

เสร็จแล้วลอง Patch ดูอีกทีูครับ

ลองเล่นมาแล้วครับ จากเสป็คเครื่องผมตามลายเซนต์ไม่ได้oc ปรับรายละเอียดทุกอย่างได้ถึงสูงมากแต่จะหน่วงๆตั้งแต่ต้นเกมเลย แต่ถ้าลดลงมาแค่สูงพอเล่นได้แต่จะเริมกลับมาหน่วงๆอีกครั้ง หลังจากสร้างเมืองไปได้1ใน4ของแผนที่ แต่พอมาเกินครึ่งนึงถึงขั้นกระตุกเล็กน้อย ผมควรจะอัพเกรดเครื่องตรงไหนครับ แรมการ์ดจอควรจะมีมากกว่านี้หรือเปล่าครับ

พวก sim ส่วนใหญ่หนัก cpu ครับ การ์ดจอในระดับหนึ่งเท่าน่ะ

Quote Originally Posted by ข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้าเก่า View Post
    พวก sim ส่วนใหญ่หนัก cpu ครับ การ์ดจอในระดับหนึ่งเท่าน่ะ
    ถ้าขึ้นอยู่กับซีพียู ต้องไปเน้นที่ กิ๊กที่มากขึ้นหรือL2ครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่มีคนเล่น simcity society บ้างหรือครับ
    ผมรอภาษาไทยอ่ะ

OverclockZone Member SuKy's Avatar

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ผมรอภาษาไทยอ่ะ
    มีแร้วนิครับ ผมก็เล่นภาษาไทยอยู่

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้ล่ะครับน่าจะได้เล่น ใครเล่นแล้วคิดว่าภาคนี้ยากหรือง่ายครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

Quote Originally Posted by SuKy View Post
    มีแร้วนิครับ ผมก็เล่นภาษาไทยอยู่
    อุ๊ป...

Bookmarks

Bookmarks