overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครเคยทำ inkThank แล้วบ้างแนะนำผมหน่อยจิ

Default ใครเคยทำ inkThank แล้วบ้างแนะนำผมหน่อยจิ

ผมใช้ Epson Stylus C79 คืออยากทำ inktank ไว้ใช้อะครับขอคำแนะนำหน่อย

1.ราคาประมาณเท่าไหร่ ราคารวมหมึกด้วยนะครับ
    2.ทำได้ที่ไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
    3.เอา printer ไปให้เค้าทำที่ร้านรึปล่าว ถ้าใช่ต้องใช้เวลาทำนานแค่ไหน (เอาไปทิ้งไว้ไม่ได้ต้องปริ๊นต์งานทุกวัน)
    4.ถ้าทำมาแล้วไม่ได้ปริ๊นต์เลย 1-2 อาทิตย์ จะมีปัญหารึปล่าว

ก็แค่นี้ล่ะครับถ้ามีใครจะแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็โพสบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

อยากรู้ด้วยครับ ตามมานั่งฟังครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

ผมด้วยอยากทำเหมือนกัน

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

1.ราคาประมาณเท่าไหร่ ราคารวมหมึกด้วยนะครับ
    2.ทำได้ที่ไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
    3.เอา printer ไปให้เค้าทำที่ร้านรึปล่าว ถ้าใช่ต้องใช้เวลาทำนานแค่ไหน (เอาไปทิ้งไว้ไม่ได้ต้องปริ๊นต์งานทุกวัน)
    4.ถ้าทำมาแล้วไม่ได้ปริ๊นต์เลย 1-2 อาทิตย์ จะมีปัญหารึปล่าว
    1.ถ้า 4สี ราคาตั้งแต่1พัน - 3พัน ที่เห็นก็อิงค์แมนแพงโครต แต่ได้คุณภาพ ตัวอื่นก็ราคาไม่เท่ากันซักร้านดูหลายๆร้านหน่อย
    2.พันทิพไง ไม่ก็ตามห้าง ร้านเติมหมึก
    3.ทำเองก็ได้ มีหัวทางช่างนิดหน่อยก็พอ ผมก็ทำเอง อาศัยไปดูตามบูทอิงค์แมนตอนเอาหมึกไปเติม แต่ซื้อแทงค์ที่อื่น สั่งเอาตามเว็บก็ได้
    4.มีบ้างครับ ขนาดหมึกแท้ๆ เค้ายังบอกให้พริ้นท์บ่อยๆเลย ซักอาทิตย์ละครั้งก็ยังดี

ติดแท๊งค์ไม่ยากอย่างที่คิด ประหยัดค่าหมึกได้มากกว่า 80% คุณภาพถือว่ารับได้ จากการใช้จริงกว่า1ปี กับ CX3700
    Last edited by จอมยุทธ; 16 Nov 2007 at 11:47:42.

OverclockZone Member Tors's Avatar

แต่ถ้าหากคุณไม่พิมพ์บ่อยๆ หรือใช้ค่อนข้างมาก ผมไม่อยากแนะนำให้ติด เพราะมันจะมีปัญหาตามหลังมา
    จากที่ผมเคยใช้ แต่เนื่องจากผมพิมพ์งานไม่มากพอ สายน้ำหมึกรั่ว อีกเครื่องไม่ค่อยใช้ หัวตัน ถ้าหัวตันสำหรับเอปสัน คือทิ้งครับ ซ่อมหัวพิมพ์แพงมาก
    ดังนั้นคุณต้องดูตัวคุณเองว่าพิมพ์มาก พิมพ์บ่อย แค่ไหนครับ ส่วนเรื่องประหยัด อันนี้แน่นอนครับถูกกว่าหมึกแท้แน่นอน

OverclockZone Member golf252's Avatar

Quote Originally Posted by Tors View Post
    แต่ถ้าหากคุณไม่พิมพ์บ่อยๆ หรือใช้ค่อนข้างมาก ผมไม่อยากแนะนำให้ติด เพราะมันจะมีปัญหาตามหลังมา
    จากที่ผมเคยใช้ แต่เนื่องจากผมพิมพ์งานไม่มากพอ สายน้ำหมึกรั่ว อีกเครื่องไม่ค่อยใช้ หัวตัน ถ้าหัวตันสำหรับเอปสัน คือทิ้งครับ ซ่อมหัวพิมพ์แพงมาก
    ดังนั้นคุณต้องดูตัวคุณเองว่าพิมพ์มาก พิมพ์บ่อย แค่ไหนครับ ส่วนเรื่องประหยัด อันนี้แน่นอนครับถูกกว่าหมึกแท้แน่นอน
    สงสัยท่านเจอ tank รุ่นไม่ทนแรงดันครับ ของผมเ่ท่าที่ทราบ เพื่อนสมาชิกใช้ มา 1xx ตัว R230 ไม่เคยมี ปัญหาครับ..... สนใจแนะนได้ครับ หน้าไมค์ หลังไมค์

OverclockZone Member dkk's Avatar

ถ้างานพิมพ์ไม่เยอะมากอย่าไปติดเลยครับ ไม่คุ้ม
    แต่ถ้าพิมพ์เยอะๆติดโลด

OverclockZone Member

ตอนนี้ใช้ Epson C90 ค่ะ ซื้อพร้ิอมติด tank เลย ราคาประมาณ 2500 บาท
    แต่ถ้าติดแยก ทางร้านเค้าบอก ประมาณ 1500++ ค่ะ ใช้เวลาติดไม่นานค่ะ ตอนที่ไปซื้อ
    ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง ก็ได้เครื่องแล้วค่ะ แต่เรื่องการปริ้นนี่เห็นด้วยกะคุณจอมยุทธค่ะ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ไม่ได้ติดอะ ว่าจะไปติืดอยู่ -*- ปริ้นท์ 4-5 วันหมดหลอดละ

I-June
    Guest

ผมใช้ InKTank ยี้ห้อ InKMan
    ราคาค่าหมึกแพงกว่ายี้ห้ออื่นจริงๆครับ แต่คุณภาพผมว่าใช้ได้ทีเดียวเลยครับ
    แถมพนักงาน บริการดีมากๆเลยครับ ถ้าอยู่ใน กทม. เกิดมีปัญหาเกียวกับ
    Printer เขามาซ่อมให้ถึงบ้านฟรีๆเลยครับ ^^ ผมซื้อสาขาพันทิพนะครับ
    ตอนนี้กลับไปอยู่ต่างจังหวัดแล้ว เคยเห็นที่เซียรังสิทก็มีแต่พอเข้าไปถามราคาหมึก
    แพงโคตร แถมพูดจาไม่ดีอีกต่างหาก เลยไม่เหยีบร้านมันอีกเลย - -
    จากที่ใช้มานะครับเคยไม่ปริ้นเลยนานที่สุดราวๆ2สัปดาห์ หมึกยังไม่ตันครับ
    แต่ทางที่ดีควร ปริ้นทุก7วันครับ ปัญหายังไม่เจอครับ ยิ่งอยู่ใน กทม. ซ่อมฟรีถึงบ้าน.

Bookmarks

Bookmarks