Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบการณ์ครั้งแรกกับ BlackSite Area 51 -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสบการณ์ครั้งแรกกับ BlackSite Area 51 -*-

หลังจากที่ได้ลองเล่นแล้วเมื่อกี้เพิ่งออกมาสดๆ

โดยส่วนตัวผม ผมว่าไอ่เกมส์นี้มันมีดีแต่ Engine ครับ ซึ่งเป็น Unreal 3 ภาพสวย ยอมรับ

แต่ขอบอกเลยว่า Gameplay นี่สุดๆจริงๆ เหมือนกับว่าคนไม่มีประสบการณ์มาทำเกมส์เลยครับ

ห่วยสุดยอดทั้งทางด้านการยิง และการ movement ของตัวละคร

การปรับ Option นี่ไม่ได้เลยครับ แม้แต่จะเปลี่ยน Control สักปุ่มยังเปลี่ยนไม่ได้เลย

เข้าเกมส์ต้องปรับขนาดหน้าจอใหม่ตลอด อาจเป็นบัค.. ไม่มีลูกเล่นอะไรเลย

ตอนแรกเห็นบอกใน FutureGame ว่าจะมีโหมด CO-OP เล่นกับเพื่อนได้ ไอ่เราก็หลงดีใจ

ปรากฏว่าไม่มีครับ มีแต่ไอ่ Deatmatch - CTF - Team DM แล้วก็อะไรอีกอันไม่รู้.....

....ขอสรุปด้วย(ความเห็นส่วนตัว)นะครับว่า ไอ่เกมส์นี้ไม่น่าแก่การรอคอยเลยครับ

หรืออาจจะเป็นเพราะว่าช่วงนี้มีเกมส์ FPS ดีๆออกมาเยอะ เลยเกิดการเปรียบเทียบขึ้นมา

แต่ไอ่ขนาด 10 กว่า G นี่เราเลยให้ความหวังกับมันเล็กๆว่าอาจจะมีอะไรดีก็ได้

แต่ที่ไหนได้ครับ ผมเข้าไปเล่นได้ไม่ถึง 15 นาที ออกมาทันทีเลย.....

PS.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอระบายเฉยๆ ไม่ได้มา Discredit อะไรทั้งสิ้นนะครับ

ท่านอื่นเล่นอาจจะชอบก็ได้ครับ.....

...ท่านใดที่ได้เล่นแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ....สำหรับผม ผมขอบายอ่า....

ไม่น่าเลย....เกือบ 11G ... DVD9 2 แผ่น
    Attached Files

เง้อ... เข้าข่ายสปอยล์ป่าวครับเนี้ยยย ผมโหลดมาจะ60% แล้วนะนี่ แงๆๆ

Comment

Originally posted by K8 View Post
      เง้อ... เข้าข่ายสปอยล์ป่าวครับเนี้ยยย ผมโหลดมาจะ60% แล้วนะนี่ แงๆๆ
      ไม่ได้มาสปอยครับ ขอโทษจริงๆ ถ้าทำให้ไม่สบายใจ.....

แต่มันเป็นความรู้สึกของผมจริงๆครับ ลองดูก่อนนะครับ อาจจะชอบก็ได้....

Comment

เกือบโหลดแล้ววว -*-

Comment

MIDWAY เค้าขึ้นชื่อทางด้านเกมห่วยๆในสังกัดอยู่เยอะใช่ย่อย.....555......แต่ก้ยังติดตามอยู่เรื่อยแหละ
          โดยเฉพาะ MK นี่ชอบมักๆ....คิดไรมาก ถ้าโหลดฟรีก้แล้วกันไป......

Comment

ดีนะกรุไม่โหลด

Comment

รอ อยู่เหมือนกัน ฟังแล้วไม่อยากซื้อเลยแฮะ

มีเกมที่ผิดหวัง เกมนึงตั้งปต่ เล่นมา บอกตรงๆผิดหวังมากๆคือ Stanghlod - - อยากจะ ฆ่า คนทำนัก

Comment

5555555+ ผิดที่เราเจอกันช้า ไป 60เปอ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  เเบบนี้ไม่ถือว่าเป็นการสปอยล์นะครับ ถือเป็นเเค่การวิจารณ์เฉยๆครับว่ารู้สึกอย่างไรกับตัวเกม ซึ่ง จขกท.ก็ไม่ได้บอกฉากจบ หรือฉากหักมุม หรือเเม้เเต่เนื้อเรื่องที่สำคัญเเต่อย่างไรครับ ซึ่งยังเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่ได้ลองอีกด้วยครับ

Comment

เหมือนไปเจอข้อความในเว็บบิท เว็บหนึ่งที่วิจารณ์แบบนี้ ไม่รู้คนเดียวกันหรือป่าวเอ๋ย

Comment

...................

Comment

เคยเล่นภาคแรกใน Play2 ก็ถือว่าสนุกนะครับ ลุ้นดี แต่หลังจากนั้นไม่ได้เล่นอีก ไม่รู้มีภาคต่อไรหรือเปล่า เกือบโหลดแล้วพอดีช่วงนี้ติด COD 4 กะ Prostreet อยู่

Comment

กำลังจะโหลดพอดี โชคดีที่โคฯเต็ม เกมส์**อะไรไม่รู้ตั้ง10G

Comment

เย้ๆ แล้วจะไม่โหลดครับ ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์ ^^

Comment

รอความคิดเห็นท่านอื่นๆครับ แต่ถ้าอยากรู้ว่ามันสนุกไหม ต้องลองเองสถานเดียวครับ...ยิ่งๆๆๆๆ ตอนนี้ยิ่งทุกวัน...เบื่อตัวเองจิรงๆ

Comment

Working...
                              X