overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ADSL มีแบบบัตรขูดๆรายเดือนมั้ยครับ

OverclockZone Member Big's Avatar

Default ADSL มีแบบบัตรขูดๆรายเดือนมั้ยครับ

แบบว่าผมไปหา BUDDY เค้าก็บอกคู่สายไปไม่ถึง พื้นที่เต็ม ส่วน TOT ก็ต้องให้เจ้าของเบอร์มาเซ็นเอกสาร แต่เจ้าของเบอร์เป็นน้าผมเค้าอยู่เมืองนอก ผมอยู่กรุงเทพ จะให้ผมหอบกระดาษไปให้เค้าเซ็นถึงนั่นเลยหรอ (มันบ้าป่าวว๊า)

ผมเลยตัดใจไม่เอาแม่งแล้วทั้ง 2 ราย กำลังมองหาเน็ต ADSL รายเดือนที่ไม่ต้องมาวุ่นวายเรื่องคู่สาย สัญญาณไม่ถึง หรือเซ็นเอกสารบ้าบอ อ่ะครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

แหมTOT ที่เค้าให้เซ็น ท่านก็ เซ็นเองไปเลย เพราะเค้าจะให้เอกสารกลับมาชุดนึง ใครจะไปรู้ว่าเราหรือคนอื่นเซ็น โทรไปบอกน้าหน่อยแล้วก็เซ็นเองซะเลย ให้คร้ายๆก็พอเค้าไม่สนใจอาไรมากหลอครับ เพื่อนผม แม่เค้าอยู่ต่างจังหวัดก็เซ็นเอง ตอนนี้ก็ได้ใช้เรียบร้อยแล้ว

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

โทษนะคับหาซื้อได้จากที่ไหนคับ แล้วราคาประมาณเท่าไรคับ เร็วไหมคับ

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

มีด้วยเหรอ

OverclockZone Member

เมื่อก่อน เคยซื้อ ชม.เน็ตADSL ก็มี KSC,True,INET,CSLOXINFO
    บางเจ้าต้องสมัคร(แจ้งการใช้แบบซื้อชม.เน็ตADSL)ก่อนใช้

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    แหมTOT ที่เค้าให้เซ็น ท่านก็ เซ็นเองไปเลย เพราะเค้าจะให้เอกสารกลับมาชุดนึง ใครจะไปรู้ว่าเราหรือคนอื่นเซ็น โทรไปบอกน้าหน่อยแล้วก็เซ็นเองซะเลย ให้คร้ายๆก็พอเค้าไม่สนใจอาไรมากหลอครับ เพื่อนผม แม่เค้าอยู่ต่างจังหวัดก็เซ็นเอง ตอนนี้ก็ได้ใช้เรียบร้อยแล้ว
    มันต้องใช้สำเนาบัตร+ทะเบียนบ้านด้วยนิครับ ถ้าเจ้าของเบอร์ไม่ให้ก็อด

OverclockZone Member ammarin's Avatar

ผมใช้ EDGE ครับ อยู่หอ ติดเน็ตไปก็ไม่คุ้ม จะย้ายวันไหนก็ไม่รู้...เลยใช้มือถือเป็นโมเด็ม ความเร็วก็พอได้นะ 200+ สบาย ๆ ค่าใช้จ่ายถูกกว่าด้วยครับ ผมใช้ซิมดีแทค แพคเกจ GPRS 100 ชม./350 บาท พิจารณาอีกหนึ่งทางเลือกนะ..

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

เรื่องลายเซ็นก็ทำตามคุณ ohm27 ได้เลยครับ
    ส่วนเครื่องเอกสารที่ต้องใช้ พวกสำเนาทะเบียนบ้าน หรือ บัตรประชาชน ก็ให้ญาิติคุณ scan >> email มาให้ก็ได้นี่ครับ
    ถ้าไม่มีเครื่องสแกน ก็ใช้กล้องถ่ายรูปชัดๆหน่อย ถ่ายมาเลยแล้วส่งมา print เองที่ไทย แล้วก็จัดการ เซ็นเองโลด

(ผมว่าที่จริงเกือบทุกคนก็คงเคยปลอมลายเซ็นพ่อหรือแม่ เวลามี จดหมายจากครูมาให้ผู้ปกครองเซ็นนะครับ ^0^)

OverclockZone Member

นะเห็นด้วยเซ็นเองเลยครับ

แต่ที่เปิดประเด็นมาก็เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ว่า น่าจะมีเน็ตความเร็วสูงที่ขายแบบโทรศัพท์เติมเงิน อะครับ
    น่าลองนะ

Bookmarks

Bookmarks