Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วครับ รบกวนวิจารณ์ที่จัดไว้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไปซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วครับ รบกวนวิจารณ์ที่จัดไว้หน่อยครับ

แหะๆ เดี๋ยวผมจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วครับ เลยอยากรู้ว่าสเป็คนี้โอเครึเปล่าครับ

CPU E4500
    M/B GIGABTYE P35 DS3R
    RAM KINGSTON 667 1G*2
    HDD 250 GB SATA II
    VGA CARD WINFAST 8600GT 256MB
    DVD RW SATA
    CASE 450 W

ราคาอยู่ราวๆ 20000 ครับ

เอาไว้เล่นเกม online แบบ lineage 2 กับ aion กับเกม offline พวก elder scroll obilvion แล้วก็ทำ illustrator photoshop autocad และ 3d max พอไหวมั้ยครับ สามารถเล่นได้ยาวเลยรึเปล่าครับ จะต้องปรับอะไรอีกรึเปล่าครับ
    อ้อ พอดีผมจะพ่วง hdd ide อีกลูกนึงด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าแค่นี้ไฟจะพอรึเปล่าครับ
    ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ
    Last edited by Julio; 16 Nov 2007, 11:41:06.

กัดฟัน เพิ่ม เงิน เปลี่ยน เพาเวอร์

Enermax EG465P-VE 2XXX

ผมไม่ไว้ใจ เคสแถม ติดเคส

Comment

ok ครับ ได้อยู่ specนี้ เคสก็เอาของDelux อะ เพาเวอติดเคสก็คงไหว

Comment

แล้วระหว่าง asus p5k-se กับ P35-DS3R เนี่ย อันไหนเสถียรกว่ากันอ่ะครับ พอดีต้องการคอมที่เสถียรพอสมควร แล้ว psu มีทางเลือกอื่นอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

P35-DS3R ตัวนี้ดีก่า

Comment

Originally posted by Julio View Post
            แล้วระหว่าง asus p5k-se กับ P35-DS3R เนี่ย อันไหนเสถียรกว่ากันอ่ะครับ พอดีต้องการคอมที่เสถียรพอสมควร แล้ว psu มีทางเลือกอื่นอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

สเปคที่แรก ก็ดีนะครับ ลงตัว

แต่บอร์ด ASUS P5KR ดีกว่าครับ 4200 เองแพงกว่า DS3R นิดเดียว

Comment

Working...
            X