overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ชุดนาโนไคซิส กระโดดสูง ต่อยแรง ยิงปืนแรงขึ้นด้วยไหมคับ

OverclockZone Member

Default ชุดนาโนไคซิส กระโดดสูง ต่อยแรง ยิงปืนแรงขึ้นด้วยไหมคับ

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ไม่เกี่ยวกันครับ ความเเรงของปืนยังเท่าเดิม

เเต่โหมด Maximum Strength (ตัวสีเเดง) Skill ที่เพิ่มขึ้นมาก็มี โดดสูงขึ้น ต่อยเเรงขึ้น ตกจากที่สูงเเล้วบาดเจ็บลดลง ขว้างสิ่งของได้ไกลขึ้น 9ล9 (ใครรู้เพิ่มช่วยบอกด้วยนะครับ อิอิ)

มันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ยะ สงสัยจะไได้แค่เหนี่ยวไกแรงขึ้นล่ะมั้ง ระวังไกปืนจะหัก ปืนมันไม่ได้หุ้มนาโนเน่อ
    ปืนมันไม่มีรูขุมขนด้วย ไอ้เม็ดนาโนจะซึมเข้าไปยังไง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มันแค่เพิ่มแรงทางกายภาพเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับประสิทธิภาพของอาวุธหรอก........แต่ปืนอาจสะบัดน้อยลง ลองดุนะ

แล้วทำไมตอนหายตัวปืนมันหายไปด้วยได้ละครับ ผมยังงงๆอยู่เลย

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Red face

Quote Originally Posted by seonne View Post
    แล้วทำไมตอนหายตัวปืนมันหายไปด้วยได้ละครับ ผมยังงงๆอยู่เลย
    ผมเข้าใจว่าโหมดนี้จะทำให้ชุดนาโนสูทมีการจำลองสภาพแสงให้เหมือนกับสภาพแวดล้อม (ทำให้รอบๆของชุดนาโนสูทก็มีการจำลองเเสงเหมือนกันครับ) ทำให้ตอนถือปืนก็สามารถล่องหนได้ครับ

เเต่ถ้าติดเลเซอร์ที่ปืน เเสงเลเซอร์ก็จะไม่สามารถล่องหนได้นะครับ เพราะเเสงของเลเซอร์มันต่างจากสภาพเเวดล้อมต่างๆน่ะครับ ซึ่งทำให้การจำลองเเสงไม่เห็นผลครับ
    Last edited by hoomupoo; 16 Nov 2007 at 12:49:51.

OverclockZone Member baroz's Avatar

อืมน่าคิด

แต่ถ้าปืนไม่หายไม่รู้จะหายตัวไปทำไม

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ถ้าให้ดี ใส่ชุด นาโนไคซิส ไปซื้อ ไคซิล ที่ร้าน zest กล่องแบบนาโน นะครับ อิอิ จะได้ดัง

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ถ้าให้ดี ใส่ชุด นาโนไคซิส ไปซื้อ ไคซิล ที่ร้าน zest กล่องแบบนาโน นะครับ อิอิ จะได้ดัง

ทำให้ยิงปืนได้แม่นขึ้นครับ เหมาะกันเวลาที่ยินยิงสไนเปอร์อย่างมากครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

แต่ละท่านพูดเหมือนชุดนี้มีอยู่จริงเลยครับ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    แต่ละท่านพูดเหมือนชุดนี้มีอยู่จริงเลยครับ -*-
    อ่านชื่อกระทู้ดีๆซิครับ^^"

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ลองล่องหนถือถังแล้วยกไปยกมาดู ศึกเห็นถังลอยได้ คงจะดู น่ากลัวเนอะ

เอาละไง ผีป่า มาแล้ว เผ่น

สะงั้นน่ะ

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    ลองล่องหนถือถังแล้วยกไปยกมาดู ศึกเห็นถังลอยได้ คงจะดู น่ากลัวเนอะ

เอาละไง ผีป่า มาแล้ว เผ่น

สะงั้นน่ะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมเคยดูรายการ Discovery นะครับ ชุดเกราะ แบบนาโน น่ะ ตอนนี้ USA กำลังทำการวิจัย อยู่น่ะครับ

เสื้อผ้าจะมีความเหนียว กันกระสุน และ สะเก็ดระเบิดได้ แมยังกระชับร่างกาย ทำให้ ไม่เหนื่อยเร็ว และยังเพิ่มกำลังของกล้ามเนื้อได้ 3 - 20%

ตอนนี้ ค่าใช้จ่ายต่อ 1 ดก็ประมาณ 300000 เหรียญได้ น่ะครับ อ้อ คนที่จะใส่ชุดนี้ได้น่ะ เขาคัดเลือกนะครับ ไม่ใช่มีมาก็ให้ใส่ไป นะครับ
    Last edited by XP_armor; 16 Nov 2007 at 16:43:50.

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ชุดแบบนี้ในเกม MGS4 ที่ โซลิด สเน็คใส่ก้มีนะ.....แต่รายนั้นใช้พรางตัวให้เข้ากับสภาพแวดล้อม เคยดูใน
    มูวี่ตอนเล่น รู้สึกว่าจะมีโหมดเพิ่มพลังกล้ามเนื้อเหมือนกับ นาโนสูทด้วยครับ.....

สิ่งที่เป้นไปไม่ได้ คือการเพิ่มความเร็วโดยการทำให้เลือดไหลเวียนเร็วข้ำตามมูวี้ครับ เพราะจะทำให้หัวใจทำงานเร็วข้ำ ซึ่งเสียงต่อชีวิตมากครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    อ่านชื่อกระทู้ดีๆซิครับ^^"
    ผมหมายถึงหลายๆท่านที่พูดเกี่ยวกับหลักการของชุด เช่น นาโนจะซึมเข้าไปใน รูขุมขนอะไรพวกนี้

มันเหมือนว่ามีอยู่จริงเลยครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ผมหมายถึงหลายๆท่านที่พูดเกี่ยวกับหลักการของชุด เช่น นาโนจะซึมเข้าไปใน รูขุมขนอะไรพวกนี้

มันเหมือนว่ามีอยู่จริงเลยครับ
    อ๋อ
    งั้นขอโทษด้วยครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ถุงยางนาโน ใส่แล้วเปิด Maximum Speed .. . . ..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks