Announcement

Collapse
No announcement yet.

NFSPS เล่นกะ x1600 BlueScreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NFSPS เล่นกะ x1600 BlueScreen

ตามที่ตั้งเลยครับ อัพเดทสารพัดแล้วก็ยังไม่หาย
    ใครมีทางแก้ดีดีช่วยหน่อย

ปล.ดีนะไม่ใช่เครื่องผม เครื่องเพื่อนอ่ะนะ

Notebook ผมก็เป็นครับ ใช้การ์ดจอ radeon X1600 แค่ Demo เข้าเกมส์ก็นจอฟ้าแล้ว ล่ะครับ

Comment

โอ๊ะ โอ เครื่องเพื่อนผมก็เป็นครับ

Comment

ร้อนเกินไปมั้งครับ ลองเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าใส่จ่อๆ ดูเผื่อจะหาย

Comment

เอาพัดลมรอง notebook มาจ่อตูดแล้วนะครับ ยังไงๆ จอก็ฟ้า อยู่ดีแหละครับ

แต่ ดันเล่น Crysis Demo จบได้แบบไม่มีปัญหาอะไร

สงสัยเกมส์นี้คงมี bug กับการ์ดบางตัวรึป่าวครับ (เห็น nfs ทำมากี่ภาคๆ ก็มีบัคทั้งนั้นเลย)

Comment

BlueScreen ตอนเข้าเกมหรือว่าเล่น ๆ ไปก็ BlueScreen ล่ะครับ
            ถ้าเล่น ๆ ไปแล้วเป็น Screen ก็ลองปิดเอฟเฟคบางอย่างออกดูนะครับ
            เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่น ๆ ก็เป็น เลยปิดเอฟเฟคในเกมส์ออกไป จากนั้นก็ยังไม่เจออีกเลย

Comment

BlueScreen ตอนเข้าเกมหรือว่าเล่น ๆ ไปก็ BlueScreen ล่ะครับ
              ถ้าเล่น ๆ ไปแล้วเป็น Screen ก็ลองปิดเอฟเฟคบางอย่างออกดูนะครับ
              เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่น ๆ ก็เป็น เลยปิดเอฟเฟคในเกมส์ออกไป จากนั้นก็ยังไม่เจออีกเลย
              เข้าเกมส์ปุ๊บ จอฟ้า ปั๊บเลยครับ

Comment

เข้าเกมส์ปุ็ปจอฟ้าแล้วรีสตาร์ตเองเลยครับ x1600pro

Comment

ของผมก็ x1600 แต่เป็น โน๊ตบุ๊คน่ะ เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

ต้องอัพ driver vga ครับ
                    http://ati.amd.com/online/mobilecatalyst/

http://www.station-drivers.com/page/...20mobility.htm

Comment

Driverอีกแล้วอ่ะดิครับ ยังไงลองเพ่งๆดูError Codeด้วยนะครับว่ามันขึ้นว่าไงบ้าง

Comment

ของผมสบายดีแฮะ 1600xt
                        1280x800 High เกือบหมด ยกเว้น Shadow medium

ค่อย ๆ ไล่ไปครับ ทั้ง Driver Directx และ crack ที่คุณใช้^^

Comment

EROR ลงท้ายที่ 7E ไม่รู้ว่าอ่ะไร แต่คาดว่าไดร์เวอร์จอมั้งครับ

ปล.เพื่อนมันท้อใจ ไปเล่นบน PC แทน แรงกว่าเยอะ

Comment

Working...
                          X