overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: รบกวน อัพเกรด Pentium 3 / 863 Mhz ..ให้ด้วยคะ

OverclockZone Member ToTO's Avatar

Post รบกวน อัพเกรด Pentium III / 863 Mhz ..ให้ด้วยคะ

รบกวนพี่ๆคะ
    จะอัพเกรด Pentium III 863 Mhz / Ram 128.....ดั่งเดิม เป็นสเปกของ HP ทั้งชุดคะ (จะดูรายละเอียดอื่นๆ ดูตรงไหนอะ ว่ามีอะไรบ้าง)

สำหรับทำงานกราฟฟิก พวกภาพนิ่งคะ
    ตอนนี้ลงwinXp pack2 ปรกติใช้เล่น Net, Word, PDF, Game Flash..
    ปัจจุบันมันก้อนืดๆๆ เวลาเปิดพร้อมกันหลายๆโปรแกรม อยากจะเอาไว้ทำพวก
    Illus & Photoshop ด้วยอะ (ไม่รู้ยังอัพได้อยู่หรือป่าว)

ขอบคุณคะ ...
    Last edited by ToTO; 16 Nov 2007 at 15:57:49.

OverclockZone Member

ดันให้สุดตัวเลยครับกระทู้นี้
    ท่านไหนเก่งๆมาช่วยอัพชุดนี้ให้ที

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงกระทู้ที่ท่านวิกรตั้งขึ้น ใช้คุ้มสุดๆ

OverclockZone Member ToTO's Avatar

ดัน.เองด้วยคะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งบละครับ

งบหรอ? แล้วแต่พี่จะดีกว่าคะ.. นึกไม่ออกเลยคะ
    (เคสมันเองวางแบบนอน.นะคะ ไม่เคยเปิดดูข้างในเลยเปนไงมั่งไม่รุ)

*จะเช็คว่ามันมี ฮาดแวร์ไรบ้างเช็คยังไงคะ เพื่อจะมีข้อมูลให้พี่ได้มากกว่านี้คะ ขอบคุณคะ...
    Last edited by ToTO; 17 Nov 2007 at 01:00:19.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

10000 เป็นไง

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ซื้อไหม่ หมด เถอะ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ของที่พอจะยกเอามาใช้งานต่อได้ ก็แทบจะไม่มีเลยนะครับ เก่าขนาดนี้ ถ้าพอมีเงิน แนะนำให้ซื้อใหม่ สบายใจ ไม่ปวดหัวครับ
    แรม 128 ลง XP เพิ่งจะหนืดๆ . . .
    ครั้งแรกที่ผมลง XP ผมก็มีแรม 128 ครับ แต่พอลงแล้ว ใช้งานอะไรแทบไม่ไปเลย ต้องเพิ่มเป็น 256 ในทันที

น่าจะตกรุ่นมากเกินกว่าจะอัพแล้วล่ะ เปลี่ยนใหม่ทั้งหมดดีกว่านะคุ่มกว่าเอาตัวนี้มาอัพ

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    ของที่พอจะยกเอามาใช้งานต่อได้ ก็แทบจะไม่มีเลยนะครับ เก่าขนาดนี้ ถ้าพอมีเงิน แนะนำให้ซื้อใหม่ สบายใจ ไม่ปวดหัวครับ
    แรม 128 ลง XP เพิ่งจะหนืดๆ . . .
    ครั้งแรกที่ผมลง XP ผมก็มีแรม 128 ครับ แต่พอลงแล้ว ใช้งานอะไรแทบไม่ไปเลย ต้องเพิ่มเป็น 256 ในทันที

เปิดเร็ว-ปิดเร็ว ...ใช้งานได้ปรกติเลยค่ะ (เพราะปิด option หมดทุกอย่างเลย..อิอิ)
    แล้วถ้าแค่เพิ่ม Ram อย่างเดียว พอได้ไหมคะ ได้มากสุดเท่าไหร?...(ต้องเปนแบบไหนอะ)

คือปรกติคุณแม่เปนคนใช้เครื่องนี้อะ แต่ชอบมาแอบนั่งเล่นเนท ไม่ได้กะเอามานั่งทำพวกกราฟฟิกจิงจังหรอกคะ แต่ใช้แล้วมันหงุดหงิดอะ.. เลยอยากรู้ว่าพอจะทำไรกะมันได้บ้าง.. (มันต้องได้สิ..น่า)

ไม่มี จิงๆอะหรอ.... (T▽T)

ถ้าไม่อยากซื้อใหม่ก็เพิ่มแรมครับ ถ้าลง XP ก็ให้มากกว่า 512MB ถ้า 98SE แค่ 512MB ก็พอได้ละ (มากไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไร 98SE จัดการหน่วยความจำเยอะ ๆ ไม่ดี) แต่ผมแนะนำว่าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนครับ แค่ 7,000 - 8,000 ก็ดีกว่านี้หลายเท่าตัวแล้วครับ ถ้าไม่ซื้อมือ 1 ก็หา ๆ ดูตามบอร์ดมือ 2 ในนี้ก็ได้นะ มีคนมาขายถูก ๆ อยู่เป็นช่วง ๆ เหมือนกัน

เข้าใจแล้วคะ ขอบคุณมั่กมัก... แล้วจะลองดูค่ะ
    ( เก่าแล้วเก่าเลยเหมือน...........ที่บ้าน กัลรึปาว อิอิ )

Bookmarks

Bookmarks