Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่แรมเพิ่มต้อง oc ใหม่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่แรมเพิ่มต้อง oc ใหม่มั้ยครับ

ถ้าจะเพิ่มแรมจาก 1G เป็น 2G แล้ว oc อยู่แล้ว

จะต้อง oc ใหม่มั้ยครับ

หรือว่าใส่ได้เลย

ไม่มีใครตอบเลยครับ

Comment

แทบต้องเริ่มใหม่หมดครับ เนื่องจากสเป็กแรมแต่ละตัวไม่เหมือนกัน ดังนั้นหากไม่คืนค่าเดิมให้มันก่อน แล้วไปฟิคค่าตามที่เคย OC เอาไว้ หากแรมตัวใหม่วิ่งตามสเป็กที่เคยฟิคเอาไว้ไม่ไหว รับรองเปิดมะติดแน่....

Comment

แต่ถ้าเป็นแรมรุ่นเดียวกันใส่จาก2 เพิ่มเป็น4 ก็ต้องเริ่มใหม่เหมือนกันใช่มั้ยครับ

ตอนนี้ใช้ G-skill 512*2 hz จะเพิ่ม อีก512*2 ครับ

ตอนนี้oc อยู่ที่ 3-4-3-10 bus 800 ครับ

Comment

ผมว่านั่งไล่ใหม่ดีกว่าครับ ค่อยขยับพร้อมกันทั้ง4แถว แต่คราวนี้อาจจะยากหน่อยนะ บอกก่อนเลยว่า 4 ยากกว่า 2 แต่หากไม่กดมันหนักมาก ก็พอไหวครับ ลองดูก่อนละกัน ติดขัดยังงัยว่ากันอีกที

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X