Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก LCD 22" Widescreen 3 ยี่ห้อหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก LCD 22" Widescreen 3 ยี่ห้อหน่อยครับ

Acer AL2216WBD
    ViewSonic VX2235WM
    Samsung 225BW
    3 รุ่นเนี่ย ขาราคาหน่อยนะครับ จาไปสอยที่ คอมมาตแล้ว หึหึ

Samsung 225B คับ

Comment

-อบคุณสำหรับความคึดเห้นคับ

Comment

ขอราคา 20 นิ้วด้วยสิครับ Wide ของ

Samsung
        Viewsonic

Comment

Comment

20 นิ้ว Wide ของซัมซุง เห็น 10000 นึงมั้ง ไม่แน่นะ COMMART

Comment

acer 22" 13XXX
              view 22" 14XXX
              sam 22" 15XXX
              viewรุ่นipod 17XXX

view 20" 11XXX
              sam 20" 14XXX

ราคาพอๆกะพันทิพเลย ไปดูมาทั้งคอมมาท พันทิพ เลยวันนี้

เล็ง 22" อยู่เหมือนกันคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความคึดเห็นครับ

Comment

ซัมซุงมันคึดว่ามันเป็นพระเจ้าหรอไงว่ะ ทำไมขายแพงจัง
                  แต่ว่าแมร่งทำสวยจริงๆอ่ะ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                    Acer AL2216WBD
                    ViewSonic VX2235WM
                    3 รุ่นเนี่ย ขาราคาหน่อยนะครับ จาไปสอยที่ คอมมาตแล้ว หึหึ
                    ถ้าเป็น 3 ตัวนี้ผมเลือก Viewsonic ครับ เพราะ panel เป็นแบบ IPS ในขณะที่อีกสองตัวเป็น TN
                    ข้อดีของ IPS ก็คือ เวลาที่มองในมุมอื่นๆที่ไม่ใช่มุมตรงสีจะไม่เพี้ยนเหมือนแบบ TN ครับ

Comment

ลองไปดูที่บูท Asus ในเพลนารี ฮอลสิครับ จอตัวที่เวปเคยเทส ราคาไม่ถึง 15k

Comment

ไปเดินดูจอ LCD ในงาน commart มาคับ แต่ขอบ่นหน่อยเถอะว่า พนักงานขายจอ
                        LCD บูท Phillips พูดจาได้แย่มากๆ หน้าตาไม่ต้อนรับเลย สอบถามข้อมูลไรก็ไม่ค่อยจะเต็มใจตอบ พฤติกรรมดูถูกลูกค้ามากๆคับ ทำเหมือนกับว่าเราจะไปขออย่างนั้นล่ะ แย่มากๆ

Comment

ของ viewqsonic ตัวนี้ก็เปป็น TN เหมือนกัน

Comment

Working...
                          X