Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขา cpu ใครเป็นสนิมบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขา cpu ใครเป็นสนิมบ้างคับ

เป็นแล้วจะเคลมได้ไหม๊ถ้าเกิดเสีย ขึ้นมา
    เป็นแล้วจะมีผลอะไรบ้างไหมคับ
    ขอบคุณคับ

ขา cpu เค้าเคลือบด้วยทองไม่ใช่หรอครับ จะเป็นสนิทได้ยังไง อ่า

Comment

มันเป็นพวกคราบคาบอนเปล่าครับ พวกฝุ่นไปเกาะแล้วฝังตัว

Comment

ตั้งแต่ใช้คอม ตั้งแต่ pentium 3 ยังไม่เคย cpu เป็น สนิมเลยครับ สงสัยอาจจะเป็นตามท่าน ข้างบน บอก

Comment

ถ้าเป็นสนิมจริงน่าจะเคลมได้นะครับ

Comment

1 ในล้าน บนสายพาน ย่อมมี ผิดพลาดมั่งแหละครับ แต่น่าจะผ่านแผนก QC นะงับ หายากมากเลยกับ CPU ที่จะเป็นแบบนี้ นอกจากฝีมือคนที่ใช้เอง ควรระวังเรื่องการเก็บรักษา แต่ผมคิดว่ามันเคลมไม่ได้หรอก

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกันนะ หากระดาษทรายละเอียดขัดดูคับ^^

Comment

Working...
              X