Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเครื่องอยู่ดีดีก็ดับนิ่งไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเครื่องอยู่ดีดีก็ดับนิ่งไป

ด่วนมากคะ ขอความช่วยเหลือ คือวันนี้แกะซีพียูมาเพื่อปัดฝุ่นใบพัดตรงกลางที่ติดกับซีพียูนะคะ พอแกะออกมา รู้สึกว่าซิลิโคลนที่ทาอยู่มันหลุด แต่ก็ประกอบให้มันกลับเข้าไปเหมือนเดิมคะ
    พอเปิดเครื่องได้ครั้งแรกวิ่งได้แป๊ปเดียวเครื่องก็ดับคะ เลยแกะมาใส่ให้มันแน่นขึ้นอีกที
    ครั้งที่อยู่เครื่องอยู่ได้นานหน่อยสักพักประมาณ 10 นาที เครื่องก็ดับขึ้นว่า sleep mode เลยต้องเปิดใหม่อีกครั้งคะ
    ครั้งที่สามอยู่ได้นานมากขึ้นเลยแสกนไวรัส ก่อนโดยใช้adaware จนจบขั้นตอน ปล่อยไปสักพัก ก็ดับอีก เที่ยวนี้เครื่องอยู่ได้นานประมาณ 20 นาทีได้
    อยากทราบว่ามันเกี่ยวกับซิลิโคลนที่หลุดหรือเปล่าวคะ หรือว่า ต้องซื้อซิลิโคนมายาใหม่คะ
    หรือเป็นไปได้ไหมคะว่ามีคนแอบมาบังคับเครื่องของเรา แล้วเราจะเช็คได้หรือไม่คะ
    หรือว่า ซีพียูร้อนเกินเลยดับ
    ขอคำแนะนำด้วยคะ

สงสัยมันร้อนครับ

Comment

ว่าแต่พัดลม cpu หมุนป่าวครับ ไม่ใช่ลืมเสียบไฟให้พัดลมละ หุหุ

Comment

พัดลมหมุนปกติดีคะ แต่สงสัยอยู่ว่า ซิลิโคลนที่มันหลุดไปแม่แน่นเหมือนเดินเป็นสาเหตุหรือไม่คะ
        แล้วต้องเป็นซิลิโคลนเฉพาะด้วยไหมคะ ของแท้ราคาเท่าไหร่คะ

Comment

Working...
        X