Announcement

Collapse
No announcement yet.

เท่านี้เล่น Crysis ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่านี้เล่น Crysis ได้ป่าวครับ

เครื่องผม
    CPU Intel E4400 2.00 GHz
    Ram 1GB 667 kington
    MB GB-P35-DS3R
    VGA ASUS X1600 PRO 256
    พอเล่นได้ไหมครับยังไม่ได้คอมตัวนี้ ผมค่อยได้เล่นเกมส์เลยอยากเล่นเกมนี้บ้าง

นิว

Originally posted by bananabuch View Post
    เครื่องผม
    CPU Intel E4400 2.00 GHz
    Ram 1GB 667 kington
    MB GB-P35-DS3R
    VGA ASUS X1600 PRO 256
    พอเล่นได้ไหมครับยังไม่ได้คอมตัวนี้ ผมค่อยได้เล่นเกมส์เลยอยากเล่นเกมนี้บ้าง

แนะนำเพิ่มแรมเป็น 1.5 - 2 gb

low ลื่นแน่นอน 30 เฟรม +
    มีเดียมก้คง 25 - 30 ไม่เกิน นี้

ถ้าไม่เพิ่มแรม กระตุก ชัวร์คับ

Comment

ไม่รู้สิ (ยังไม่เคยเล่น)แต่เท่าที่ดูคงเลนได้ แต่จะลื่นรึเปล่าต้องให้ท่านอื่นมาตอบ

Comment

สเปคเกือบเท่ากันนะ
        ผม E4500@2.43 ........4coredual-sata2
        ram667 2G .........X1600pro @685/880
        เล่นได้ครับ เดโมยังลองไม่เยอะ เจอต้นไม้หน่วงๆหน่อย พอได้ๆ
        ปรับ high พวก physic shader ครับ ที่เหลือกลาง-ต่ำ ตามใจชอบ

Comment

ขอบคุณครับถ้าเล่นได้จะยังไม่เปลี่ยน VGA CARD ใหม่ทนๆใช้ไปก่อนรอให้มันตกรุ่นแล้วถูกลงค่อยไปเก็บตกมันที่หลัง

Comment

X1600 ยังแรงเล่นได้ทุกเกมส์อยู่เลยครับ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนก็ได้ครับ

Comment

แล้วของผมละครับ spec ใกล้เคียงกับเจ้าของกระทู้

E4400 @ 3.33Ghz
              P35-DS3R
              Ram 4GB
              GF7900GS OC

มันจะได้ขนาดไหนเหรอครับ

Comment

เกมนี้กินแรมเยอะครับผมเล่นบน XP กินแรมไปประมาณ1.7GB

Comment

แล้วของผมล่ะเล่นได้เปล่า

sempron 3200+
                  kington 512x2
                  8600 gt a650

ปรับได้ประมาณเท่าไรครับ

Comment

เล่น Crysis จำเป็นต้องไรท์ลงแผ่นหรือปล่าวครับ

คือผมลองแล้วมันถามหาแผ่นในเครื่อง DVD Rom อ่ะครับ

ถ้าไม่ไรท์ลงแผ่น DVD จะเล่นได้ไหม

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      เล่น Crysis จำเป็นต้องไรท์ลงแผ่นหรือปล่าวครับ

คือผมลองแล้วมันถามหาแผ่นในเครื่อง DVD Rom อ่ะครับ

ถ้าไม่ไรท์ลงแผ่น DVD จะเล่นได้ไหม
                      ถ้าแผ่นแท้คงต้องใช้แผ่นเล่นอะครับ หรือไม่ก็ image ซะ แต่ผมเล่นไม่ต้องครับเอามาจากบิท ไม่ต้องใอมเมจด้วย

Comment

ผมก็โหลดจากบิทอ่ะครับ
                        ติดตั้งเสร็จแล้ว พอถึงเวลาจะเล่นขึ้นมา
                        มันเช็คที่ DVD Rom เฉยเลย
                        แล้วมันก็บอกว่า ใส่แผ่นไม่ถูกต้อง
                        ใช้วิธี Mount ก็ไม่ได้ครับ ( PowerISO )

แล้วใช้ Image แบบไหนครับ ช่วยบอกทีครับ

Comment

Working...
                        X