Announcement

Collapse
No announcement yet.

hpดี7วันซ่อม3วันดีอีก3วันตอนนี้เสียอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hpดี7วันซ่อม3วันดีอีก3วันตอนนี้เสียอีกแล้ว

ผมใช้hp 2604 อยู่เพิ่งซื้อได้ 7 วัน dvd-rom adapter เสีย ไปเครมมาเขาบอกเปลี่ยนตัวใหม่ให้แต่ใช้มา 3 วันยังไม่ค่อยได้เล่นแผ่นเลย เสียอีกแล้ว แผ่นมันหมุนเสียงดังแต่ไม่ยอมอ่าน เซ็งสุดๆเพิ่งไปเครมมาแท้ๆ ไปที่ศูนย์ใหณ่มาก็รอนานมากๆ ยี่ห้อ....ที่ว่าแย่ๆศูนย์เขายังดีกว่านี้อีก
    Last edited by makubenz; 17 Nov 2007, 13:44:30.

เอาง่ายๆดีกว่าครับ ซวย... - -
    ผมก้อเพิ่งเอาไปเคลม ที่บอก เครื่องมีเสียงดังอี่ๆ เวลาใช้แบตเตอร์รี่ ลำโพงหลวมนิดๆ อ่านแผ่นเสียงดัง
    สรุป:
    เปลี่ยนเมนบอร์ด เปลี่ยนลำโพง เปลี่ยน รอม
    ผล:
    ลำโพงดีขึ้น อ่านแผ่นเบาลง แต่ปัญหาหลักใช้แบตแล้วมีเสียงอี่ๆ ดันไปเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ซะงั้น
    แล้วมันก้อไม่หายครับ พอดีก้ออารมเสียงงะ
    แงะแม่งออกมาดู เอา HDD ลูกไหม่ไส่เข้าไป หายเลย - - แล้วเปลี่ยนบอร์ดให้กูทำไมว่ะ..... เช็คแบบ ลวกๆ เปลี่ยนแล้วไม่รุจักเทส(มั้ง) "แย่"

Comment

อ้าวเหรอ

ผมยังไม่เจอปัญหาไรนะ เอาใจช่วยครับๆ ^^

Comment

Originally posted by makubenz View Post
        ผมใช้hp 2604 อยู่เพิ่งซื้อได้ 7 วัน dvd-rom adapter เสีย ไปเครมมาเขาบอกเปลี่ยนตัวใหม่ให้แต่ใช้มา 3 วันยังไม่ค่อยได้เล่นแผ่นเลย เสียอีกแล้ว แผ่นมันหมุนเสียงดังแต่ไม่ยอมอ่าน เซ็งสุดๆเพิ่งไปเครมมาแท้ๆ ไปที่ศูนย์ใหณ่มาก็รอนานมากๆ ยี่ห้อ....ที่ว่าแย่ๆศูนย์เขายังดีกว่านี้อีก
        จะซื้อ Hp คิดหนักเลยที่นี้

Comment

นาน ๆ จะเจอ สักที

Comment

จ ข ก ท ซวย ไง ครับ ได้เครื่องปัญหา ถือว่าโชคไม่ดีสุดๆ

Comment

เป็นกำลังใจด้วยคนครับ

Comment

ของผม 4 เดือนแล้วยังสบายดีเลยครับ ไร้ปัญหา

Comment

HDD Fuji
                  ดังเฉพาะตอนไม่ใช้งาน(ไม่มีการเรียกหรือเขียน) ปัจจุบัน 1 ปีแล้วก็ยังไม่พัง

ปล.แปลงหนังด้วยซ้ำไป (compaq 6146tu)

Comment

Working...
                  X