Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ตัวไหนเอามาเล่นเกมได้ดีกว่ากันระหว่าง sempron 3000+vs p2.8Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ตัวไหนเอามาเล่นเกมได้ดีกว่ากันระหว่าง sempron 3000+vs p2.8Ghz

cpu ตัวไหนเอามาเล่นเกมได้ดีกว่ากันระหว่าง sempron 3000+vs p2.8Ghz

sempron 3000+ am2 1.6Ghz L2 256kb
    vs
    Pentium 4 2.8 GHz 775 2.8 Ghz L2 1mb

คือ จะซื้อต่อเพื่อน เลยอยากทราบว่า
    cpu 2 คัวนี้ ประสิทธิภาพ ตัวไหนเจ๋งกว่า

และถ้าเทียบกับ amd x2 3600+ P4 2.8 ด้อยกว่ามากไหม ปล. CRYSIS

ผมว่า x2 3600+ โลดกว่านะ ช่วยกันคิดๆ ดีกว่าคิดคนเดียว 2คน รุม1คนต่อยกัน

Comment

ซื้อต่อเท่าไรหรอครับ P4 นี่ Extreme Edition ป่ะ

Comment

จะเอามาเล่น CRYSIS ใช้มั้ยครับลองดูที่เป็น Dual Core จะดีกว่าครับ CPU จะได้ไม่ทำงานหนักมากครับ

ที่ราคาไม่แพงก็ E2160 หรือ X2 4000+ แล้วแต่จะชอบค่ายไหน

Comment

e4400 สิ กำลังดี ไม่แพงมากด้วย 4000ต้นๆเอง

Comment

E2140 + Conroe1333-D667
            คู่นี้ำไม่เกิน 4000
            เอามา BSEL Mod
            คุ้มสุดๆแล้วคับ

Comment

มาแนวล่อเ้ป้า อีกละ

Comment

เซงไหมเจอแบบนี้

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                มาแนวล่อเ้ป้า อีกละ
                ท่านทำไม มองผมแบบนั้น

ผมจะซื้อมาเป็น อีกเครื่องพอดี จะ ให้แฟนใช้

อุส่าห์ ตั้ง ที่ General Hardware แล้วเชียว

อีกคนเขามี sempron อีกคน เขามี P4 2.8 Ghz
                ทั้งเคสจะให้ให้ผม 3 - 4 พัน
                ผมเลยจะซื้อ

คนชอบมองผม ล้อเป่า ผมก็ เซงนะ บางที
                เอาเถอะๆ คน ดีๆ อาจจะตายเพราะ ความตรงไปตรงมาก็เข้าใจ

ผมไม่ได้ ว่าผมดี

แต่ผมเสียฟิล นิดๆ ที่ มีคนมองผม แบบนี้อีกแล้ว

*** เอะอะ อะไรก็ ล่อเป้า แล้ว จะให้ ใช้อะไรฟะนั่น
                ไม่ได้ รวยซื้อใหม่เครื่องละ 2 - 3หมื่นได้ นิครับ ไม่งั้นผมก้ เอา exxx amd x2 4xxx ไปแล้ว

** เสีย feel โคตรครับ

ปล.ไม่เปนไรครับ ท่านอิม การแสดงเห็นสารธารณะ ก็ สิทธิ แสดงความเห็นได้เท่าเทียมกันแต่ที่ผมไม่อยากให้เป็น คือการ มี การชี้นำ อะไรแบบนั้น ผม คงไม่ จะล่อเป้าเอา สนุกหรอกครับ
                ปัญญา ชน ไม่ได้ มีความต้องการทำแบบนั้น
                ผิด ก ผิด ที่ ผมไม่ได้ รวยมากกว่า เลยการจะซื้อของถุกๆ ต่าง ค่าย ชิ้นนิง เลยต้องคิดหนัก
                4000 นี่คือได้ ทั้งเคส และผมจะเอามเปน เครื่องรอง ให้แฟนใช้ เซงเป็ด
                Last edited by newzbaba; 17 Nov 2007, 21:29:51.

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                  ท่านทำไม มองผมแบบนั้น

ผมจะซื้อมาเป็น อีกเครื่องพอดี จะ ให้แฟนใช้

อุส่าห์ ตั้ง ที่ General Hardware แล้วเชียว

อีกคนเขามี sempron อีกคน เขามี P4 2.8 Ghz
                  ทั้งเคสจะให้ให้ผม 3 - 4 พัน
                  ผมเลยจะซื้อ

คนชอบมองผม ล้อเป่า ผมก็ เซงนะ บางที
                  เอาเถอะๆ คน ดีๆ อาจจะตายเพราะ ความตรงไปตรงมาก็เข้าใจ

ผมไม่ได้ ว่าผมดี

แต่ผมเสียฟิล นิดๆ ที่ มีคนมองผม แบบนี้อีกแล้ว

*** เอะอะ อะไรก็ ล่อเป้า แล้ว จะให้ ใช้อะไรฟะนั่น
                  ไม่ได้ รวยซื้อใหม่เครื่องละ 2 - 3หมื่นได้ นิครับ ไม่งั้นผมก้ เอา exxx amd x2 4xxx ไปแล้ว

** เสีย feel โคตรครับ

ปล.ไม่เปนไรครับ ท่านอิม การแสดงเห็นสารธารณะ ก็ สิทธิ แสดงความเห็นได้เท่าเทียมกันแต่ที่ผมไม่อยากให้เป็น คือการ มี การชี้นำ อะไรแบบนั้น ผม คงไม่ จะล่อเป้าเอา สนุกหรอกครับ
                  ปัญญา ชน ไม่ได้ มีความต้องการทำแบบนั้น
                  ผิด ก ผิด ที่ ผมไม่ได้ รวยมากกว่า เลยการจะซื้อของถุกๆ ต่าง ค่าย ชิ้นนิง เลยต้องคิดหนัก
                  4000 นี่คือได้ ทั้งเคส และผมจะเอามเปน เครื่องรอง ให้แฟนใช้ เซงเป็ด
                  พอๆกันสำหรับชุดนี้
                  Last edited by อิมพีเรียล; 17 Nov 2007, 21:57:01.

Comment

Originally posted by newzbaba View Post

sempron 3000+ am2 1.6Ghz L2 256kb
                    vs
                    Pentium 4 2.8 GHz 775 2.8 Ghz L2 1mb

คือ จะซื้อต่อเพื่อน เลยอยากทราบว่า
                    cpu 2 คัวนี้ ประสิทธิภาพ ตัวไหนเจ๋งกว่า

และถ้าเทียบกับ amd x2 3600+ P4 2.8 ด้อยกว่ามากไหม ปล. CRYSIS
                    x2 3600 เหนือกว่าอย่างได้ชัด

E2140 ถึง จะเท่ากับ x2 3600+

Comment

หากเลือก 2 ตัวเลือกแรก
                      ให้ Sampron ครับ แต่ต้องเอามาอัดด้วยนะ

Comment

น่าจะพอๆ กันน่ะครับ 2 ชุดนี้
                        อีกอย่างนึง P2.8 มันด้อยกว่า Athlon64 3000+ อีกมั้งครับ

Comment

ผมเคยไช้ สมพร 2800+ นะ ประทับไจสุดๆ ลากง่ายชิบ เพิ่มๆๆๆ ผมไช้งานที่ 2.5นิ่มๆเลยอ่ะ ซิ้งเดิมๆ ไฟก็ไม่ได้เพิ่ม ร้อนก็ไม่ร้อน แต่ไช้ได้แป๊ปเดียวก็เอาไว้ที่ความเร็วปรกติ เพราะไม่ได้ไช้อะไร เล่นเนตอย่างเดียวอ่ะตอนนั้น เปลืองไฟเปล่าๆ
                          แล้วก็ถอดมาขายพี่ฮัทไปตัวนึง

อันไหนแรงกว่าไม่รู้นะ แต่ผมประทับไจ สมพร มากกว่า(แต่ถ้าเรื่องประหยัดไฟนี่ น้องสมพรกินไฟน้อยกว่าชัวๆ)

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                            X