overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: Crysis ติดตรงสู้กับเอเลี่ยนเเมงมุม 4 ขา (ตัวใหญ่ๆครับ)

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Lightbulb Crysis ติดตรงสู้กับเอเลี่ยนเเมงมุม 4 ขา (ตัวใหญ่ๆครับ)

ตามรูปนะครับ

คือผมใช้ทั้ง RPG ปืนต่างๆก็ยิงมันไม่ยอมตายครับ ปืน TAC ก็ล็อคเป้าไม่ได้ อยากทราบว่าผ่านยังไงครับ หรือเป็นบัค :smellie_oooo:
    รูป รูป

OverclockZone Member teenza's Avatar

ไอ้ตัวนี้ต้องใช้เปิดยิงให้ตายคับ แต่ปืน TAC จะใช้ไม่ได้กับตัวนี้ แต่จะไปใช้กับหัวหน้าใหญ่อีกตัว

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

Quote Originally Posted by teenza View Post
    ไอ้ตัวนี้ต้องใช้เปิดยิงให้ตายคับ แต่ปืน TAC จะใช้ไม่ได้กับตัวนี้ แต่จะไปใช้กับหัวหน้าใหญ่อีกตัว
    เปิด ??? ไม่เข้าใจอ่าครับ

เเล้วต้องยิงจุดไหนของตัวมันอ่าครับ

OverclockZone Member lahunza's Avatar

ยิงไปเรื่อยๆคับ เดี้ยวก็ตาย ใช้อีกปืนนะคับไม่ใช่ rpg ที่ยิงเป็นแสงฟ้าๆอะ ยิงไปซัก 30-40นัดถึงตายนะ ถ้าแข็งก็กดเดินรัวๆเดี้ยวหายแข็ง

OverclockZone Member Kristchenko's Avatar

ก็รอให้มันสามารถเปิด สํญญาณ ทำให้บาเรียมันหายก่อนครับ เดินเข้าไปใกล้ๆนิดนึงมันจะบอกทำนองว่า เกราะมันหายแล้วอะครับ แล้วก็ถล่มมันซะ ส่วน ปืน tac ใช้กับตัวต่อไปครับ

OverclockZone Member pattrick's Avatar

ไม่ยากๆ เดินไปรอเพื่อนบอกบาเรียหายแล้ว ก็เอาปืนกราดไปเรื่อยๆอะคับ

OverclockZone Member

ยิงไปเรื่อย ๆ ครับสู้ต่อไปผมก็เซ็งเหมือนกัน ไอปืน TAC เดี๋ยวเจ้สั่งก่อนค่อยเอามาใข้ เจ้ไม่สั่งอย่ายิงครับเพราะมันยิงม่ออก 555

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ภาษาไทยนี่คือแผ่นแท้ใช่ไหมครับ ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member

ผมอ้อมไปยิงตรูด

จบเเล้วครับ อิอิ สนุกมากทีเดียวเลยครับสำหรับเกม Crysis เกมนี้ มันส์ทุกๆด่านเลยครับ ยกเว้นด่านนึง คือด่าน Core ครับ อิอิ มันทำผมหลงทางก็จะหาทางออกเจอ ปวดหัวเลยทีเดียว หุหุ ถือว่าคุ้มค่ามากครับกับเกมราคา 899 เกมนี้ อีกอย่างเจ๊เเกน่ารักมากครับ หุหุ
    emo_fox_love

ถามหน่อยนะครับหลังจาก Credit จบมีฉากไรต่อป่ะครับ เผอิญระหว่างที่มันขึ้น Credit หลังจบเกม เครื่องผมดันจอฟ้าซะก่อน (ให้ตายสิ)

ภาษาไทยนี่คือแผ่นแท้ใช่ไหมครับ ?
    ใช่ครับ
    Last edited by hoomupoo; 17 Nov 2007 at 21:33:59.

OverclockZone Member inwclub's Avatar

มาอิจฉาคนเล่นภาษาไทยเล็กน้อย อิอิ

OverclockZone Member num10633's Avatar

ด่านนี่ยังไม่ถึงเลยอ่ะครับ เวียนหัวอยู่กับด่านที่เราอยู่ในยานเอเลียนด่านนี้เล่นแล้วจะอวกก

Quote Originally Posted by num10633 View Post
    ด่านนี่ยังไม่ถึงเลยอ่ะครับ เวียนหัวอยู่กับด่านที่เราอยู่ในยานเอเลียนด่านนี้เล่นแล้วจะอวกก
    สงสังจะเป็นด่าน Core ที่ไร้เเรงดึงดูด ด่านนี้ก็ถือว่ายากอยู่เหมือนกันนะครับ (หาทางออกยากอ่ะ) เเต่ขอบอกหลังจากออกได้รับรองมันส์เเน่ครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมก็ออกก่อนเครดิต นึกว่าจะมีอะไรพิเศษไม่เห็นมีเลย(ด่านพิเศษ โหมดพิเศษ)

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

ด่านในยานเอเลี่ยนผ่านไงอ่ะครับตรงที่มันจะมีประตูแล้วจะมีแท่งไรยื่นมาอ่ะพอผมจะเข้าไปก็ติดแถมตายอีกมันบอกกะจังหวะดีๆจะผ่านไปได้แต่ผมไม่รู้ว่ามันให้ไปทางไหนอ่ะ

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

เอ่อไอ้ปืนTACมันอยู่ไหนอ่ะหาไม่เจอ

Red face

Quote Originally Posted by providence View Post
    เอ่อไอ้ปืนTACมันอยู่ไหนอ่ะหาไม่เจอ
    อยู่ในห้องที่มีเก้าอี้ที่เราเข้าไปนั่งบันทึกข้อมูลชุดนาโนอ่าครับ ที่มีผู้ชายคนนึงหยิบปืนนี้มาเเล้วเอาไปเก็บไว้ในช่องเเช่เเข็ง เเล้วเราก็พูดว่า "ของลองปืนนี้หน่อยได้ป่ะ" เเล้วเค้าก็ตอบกลับมาว่า "ไม่ได้"

OverclockZone Member Punisher's Avatar

ผมถึง ตอน เรายิง ยานแม่รึเปล่า ที่ให้ยิง 4 จุด แล้ว เหลือจุดสุด ท้าย ผมยิงเท่าไร ก้ไม่เกิดไรขึ้น ยิง จน กระสุนหมด จะเข้าไปชกก้ไปไม่ถึงตกน้ำตาย อิอิ ผมก้รอจังว่ะ เจ้ เค้า บอกให้ใช้ ปืน tac ยิงจนเหนื่อย

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by Punisher View Post
    ผมถึง ตอน เรายิง ยานแม่รึเปล่า ที่ให้ยิง 4 จุด แล้ว เหลือจุดสุด ท้าย ผมยิงเท่าไร ก้ไม่เกิดไรขึ้น ยิง จน กระสุนหมด จะเข้าไปชกก้ไปไม่ถึงตกน้ำตาย อิอิ ผมก้รอจังว่ะ เจ้ เค้า บอกให้ใช้ ปืน tac ยิงจนเหนื่อย
    ผมด้วยใช้ปืนTAC ยิงแขนซ้ายพังแล้ว พอเครื่องบินมันไปชี้เป้าที่แขนขวา ปืนTAC ไม่ยอมล๊อคเป้า ผมเอาปืนแคนนอนยิงเกือบร้อยเม็ดทั้งปากและแขนขวาก็ไม่พัง งงโคตรๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

วิธีฆ๋า บอสใหญ่ ตัวสุดท้ายหน่ะ ไม่ต้องรอเปิดก็ได้ ตรงด้านล่างของรูปมันสีฟ้ายาวๆอะ เล็งใส่เลยเดี่ยวมันlockเอง ยองซะรูเปิดยิงซ้ำอีกทีนึงดูฉาก แค่นั้นแหละตอนแรกเรารอมันเปิดเปิดแล้วปิดไม่ทันสักที เล็งรอมั่วๆมีจดยิงซะงั้น- -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks