Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดนึงเกี่ยวกับ3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดนึงเกี่ยวกับ3600+

อยากจะทราบว่า ท่านที่อัดเจ้า 3600+ ไปถึง3GHz ท่านใช้ซิงค์เดิมหรือเปล่าครับ ทำไมผมใช้ซิงค์เดิมไม่ไหวครับ แต่ของผมใช้ไฟ1.5อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามากไปหรือเปล่า ขอคำแนะนำจากท่านทั้งหลายด้วยครับ

ได้ครับ ซิ้งเดิมรับได้สบายมาก

Comment

สบายมากครับ ซิ้งเดิมรับได้ครับ

Comment

แต่มันไม่เสถียรอ่ะครับท่าน รันorthos ไม่ผ่าน มันเตือนว่าร้อนตลอดเลยแล้วเครื่องก้อตัดเอง แต่ผมตั้งใน bios ไม่ให้ตัดเองแล้วนะครับ

Comment

มันเตือน

มันนี้คือ อะไร เมนบอร์ด หรือ ออลโทสขึ้น stop คนละความหมายนะครับ

Comment

orthos เตือนให้stopครับ ถ้าไม่ stop เครื่องก้อจะดับเอง

Comment

แล้วที่มันให้ stop มันร้อนขนาดไหนครับ

Comment

เอ่อ คือว่า cpu มันไม่ถึง50ด้วยซ้ำนาครับ แต่ชิปเซ็ต ประมาณ62-63 จิงมันไม่น่าเตือนนา

Comment

Working...
                X