เกี่ยวกับ ลำโพง microlab
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เกี่ยวกับ ลำโพง microlab

OverclockZone Member blacksheep1991's Avatar

Default เกี่ยวกับ ลำโพง microlab

คือมีคำถามประมาณนี้นะครับ
    1.ลำโพงของmicrolabมันมีทั้งเเบบรุ่นตัวหนังสือยี่ห้อมันสีขาวกับที่เป็นสีทองด้วยหรอครับ ป้ายยี่ห้อตรงซับมันนะครับ เคยได้ยินมาว่าป้ายสีทองจะเป็นสเปกญี่ปุ่นอันนี้จริงมะครับเเล้วเรื่องเสียงนี่ต่างกันมากมะครับ

2.microlabx3/5.1นี่มันสามารถโมดิฟายได้ด้วยหรอครับเเล้วทำเเล้วเสียงดีขึ้นมากมะครับ คำถามสำคัญเลยครับเเล้วเอาไปทำที่ไหนหรอครับ

3.ตอนนี้ผมมีmicrolabx3/2.1เเละถ้าผมไปซื้อmicrolabx3/5.1มาเพิ่มเเละมาต่อเป็น7.2ได้มะครับผมใช้x-fi นะครับผมขอเเนวทางการต่อทีนะครับเเละช่วยเเนะนำสายสัญญานกับสายลำโพงให้ทีนะครับ
    เอาเเบบคุ้มค่าคุ้มราคานะค้าบบ

4.ถ้าผมจะซื้อรุ่นอื่นอาทิเช่น X4 X5 เเบบนี้ไปหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับในประเทศไทย เเล้วของmicrolab Xไหนเสียงดีสุดอ่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำตอบค้าบบ

OverclockZone Member blacksheep1991's Avatar

ดันหน่อยครับ

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

ดันให้ครับ อยากทราบด้วยคน

OverclockZone Member iama's Avatar

อยากทราบเหมือนกันครับ เพราะว่าตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อลำโพง 5.1 สักตัวนะครับ ^^"

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ตอบได้แต่ข้อ 4 อ่าคับ

x4 เหมือนกะ x3 ปะครับ ถ้าจำไม่ผิด แต่มีรีโมต แค่นั้นเองมั้ง ใช่ป่ะ

ส่วน x5/5.1 ที่บ้านผมใช้อยู่ หาซื้อไม่ได้แล้วอ่า มันนานแล้วอ่าครับ ตอนนั้นผมซื้อร้านที่พันทิพ แต่ตอนนี้ร้านเค้าเปลี่ยนไปขายอย่างอื่นแล้วอ่า ไม่รู้ว่ายังพอคุยได้ฤป่าว แต่ร้านนี้ แจ่มมาก ลำโพงเทพๆ เยอะ

เคยเห็น klipsch promedia gmx5.1 มือ 1 ขายแค่ 9000 เอง เสียดาย ไม่มีตัง อิอิ

ข้ออื่น รอท่านอื่นมาตอบนะคับ

ดันต่อ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

2.1 มือ1 มือ2 ราคาเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member JamesBank007's Avatar
    วิดวะ ไฟฟ้า ม.เกษตร

1. สีทองมีที่คลองถมเซ็นเตอร์ครับ ตอนผมไปมันมีแต่รุ่น X2 อ่ะ รุ่นอื่นไม่รู้ว่ามีรึป่าว เรื่องเสียงต่างกันนี่ไม่รู้ครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

1-..........
    2- ทำได้ครับ ก็ดีขึ้นพอฟังออกได้ครับ
    3-ทำได้ แต่ยากมาก เพราะหาแจ็ค 3.5 แบบ 4 ขยักยาก และต้องมีการตัดต่อหัวแจ็คด้วย
    4-...............

OverclockZone Member Roat's Avatar

Quote Originally Posted by camera View Post
    1-..........
    2- ทำได้ครับ ก็ดีขึ้นพอฟังออกได้ครับ
    3-ทำได้ แต่ยากมาก เพราะหาแจ็ค 3.5 แบบ 4 ขยักยาก และต้องมีการตัดต่อหัวแจ็คด้วย
    4-...............
    เทพมาเอง

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

x3 2.1 นี่เท่าไรคับ

Bookmarks

Bookmarks