Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้clไม่เพิ่มขึ้นหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้clไม่เพิ่มขึ้นหรอครับ

พอผมปรับบัส 220*10 cl ramมันเพิ่ม 5 6 6 17 อยากให้มันอยู่ในระดับ 4-5 อะครับ

เข้าไปฟิคมันไว้เลยครับ ในไบออสง่ะ

Comment

คือมันไม่มีให้ฟิคอะครับ M/Bตัวนี้ พอเพิ่มบัสมันก็เพิ่มตาม

Comment

Originally posted by boom62 View Post
        คือมันไม่มีให้ฟิคอะครับ M/Bตัวนี้ พอเพิ่มบัสมันก็เพิ่มตาม
        งั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้วละครับ

Comment

หากไม่มีให้ปรับในไบออส ผมแนะนำให้ใช้ memset

Comment

Originally posted by dears View Post
            หากไม่มีให้ปรับในไบออส ผมแนะนำให้ใช้ memset

ใช่เลยครับ แต่ต้องดูก่อนลงด้วยนะครับว่ารองรับชิบเซ็ตของเราหรือไม่

Comment

ของผมเข้าไป fix แล้วมันก็เหมือนเดิมอ่าครับ ไอ tras อ่าครับ ผมตั้งให้มันเป็น 4-4-4-12 แต่พอ เปิดเครื่องแล้วดู มันได้เป็น 4-4-4-18 ครับ ต้องแก้ยังไงเหรอครับขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by gol2y View Post
                ของผมเข้าไป fix แล้วมันก็เหมือนเดิมอ่าครับ ไอ tras อ่าครับ ผมตั้งให้มันเป็น 4-4-4-12 แต่พอ เปิดเครื่องแล้วดู มันได้เป็น 4-4-4-18 ครับ ต้องแก้ยังไงเหรอครับขอบคุณมากครับ
                รบกวนถ่ายรูปหน้าไบออสตอนที่เซ็ตมาให้ชมหน่อยได้มั้ยครับ

Comment

เนี่ยอ่าครับ

Comment

Originally posted by gol2y View Post
                    เนี่ยอ่าครับ
                    ยังไม่วิเคาระห์สาเหตุนะครับ
                    แต่อยากให้ลองเช็คด้วยหลายๆโปรแกรม เช่น memset everest หากยังเป็นเช่นเดิม แนะนำให้ลองอัพไบออส แล้วลองตั้ง auto ไว้เลย เข้ามาเช็คใหม่ แล้วค่อยกลับไปฟิคอีกรอบ

Comment

คุณเดียร์คับของผมปรับเพิ่มอีกได้ป่าวคับ
                      Attached Files

Comment

Originally posted by luxury View Post
                        คุณเดียร์คับของผมปรับเพิ่มอีกได้ป่าวคับ
                        จะปรับเพิ่มอะไรง่ะ ????

Comment

ram เพิ่ม เป็น ซัก 500 จะไหวมั้ยอ่ะคับ คอมเครื่องแรกอ่ะ เลยยังไม่ค่อยรู้อะไร ตังค์ก็ไม่มีเปลี่ยนซิ้งค์การ์ดจอกับซิ้งค์ซีพียูใหม่
                          สเปคคร่าวๆอ่ะคับ ถ้าท่านเดียร์ให้เบอร์ก็จะดีมากๆเลย จะได้ on the job training กันหน้าคอมเลย

PC case AeroCool Masstige – A
                          Power Supply ThermalTake TR 470W
                          Ram Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)
                          VGA GALAXY 8800GT
                          MainBoard ASUS P5K-E /WIFI-AP
                          CPU / Intel Core™ 2 Duo E6750 2.67 GHz
                          Harddisk / Western Digital 250GB 16MB Cache S-ATA II

Comment

กะเล่นซิงค์เดิมๆให้ถึง 4G เลยเหรอ????

ไม่ไหวมั้งครับ เรื่องแรมหนะอาจไล่ให้ถึงพันได้นะ แต่เล่น CL หลวมๆหน่อย แต่หากจะเอา cpu วิ่งที่บัส 500 เห็นท่าจะลำบากหน่อยๆ ใช่ว่าลากไม่ถึงนะครับ แต่ติดตรงที่มันยังซิงค์เดิมๆนี่แหละ
                            หากจะไล่กันจริง ผมว่าค่อยเป็นค่อยไปดีกว่า ดูเรื่องความร้อนเป็นสำคัญ

Comment

ขอบคุณคับ งั้นเก็บตังค์ก่อน

Comment

Working...
                              X