Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องชุดนาโนในเกมCrysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

65นาโนเมตรครับ (X2 4000+นะ)

Comment

สงสัยคงจะไม่ได้อ่านและฟังให้ชัดเจนนะครับ
      เพราะในตัวอย่างมันบอกว่าราวๆ trillion particle ครับและไม่ใช่หยดสีดำๆที่ถูกฉีดเข้ากล้ามเนื้อนะครับ

ส่วน trillion ก็หมายความว่าดังนี้
      -U.S. ก็ 10 กำลัง 12 <หนึ่งล้านล้าน>
      -U.K. ก็ 10 กำลัง 18 <หนึ่งล้านล้านล้าน>

น่าจะเคลียร์แล้วนะครับ ทุกท่าน

Comment

Originally posted by DarkmanDieDarkman View Post
        สงสัยคงจะไม่ได้อ่านและฟังให้ชัดเจนนะครับ
        เพราะในตัวอย่างมันบอกว่าราวๆ trillion particle ครับและไม่ใช่หยดสีดำๆที่ถูกฉีดเข้ากล้ามเนื้อนะครับ

ส่วน trillion ก็หมายความว่าดังนี้
        -U.S. ก็ 10 กำลัง 12 <หนึ่งล้านล้าน>
        -U.K. ก็ 10 กำลัง 18 <หนึ่งล้านล้านล้าน>

น่าจะเคลียร์แล้วนะครับ ทุกท่าน
        ผู้ผลิตนาโนสูทตัวจริง

Comment

ต้องถามว่าเทคโนโลยีการผลิตมันมีขนาดกี่นาโนครับ

Comment

ชุด นาโน ใน CRYSIS มี 3 แบบ

1 เกาะพลังลดการบาดเจ็บ
            2 เกาะพลังความแข็งแรง
            3 เกาะอำพรางตัวจากศัตรู (ล่องหน ชั่วขณะ)

เพิ่มเติม www.ea.co.th

Comment

สงสัย ถูกผลิตด้วยเทคโนโลยี 1nm ^O^

Comment

Originally posted by ASBK View Post
                ชุด นาโน ใน CRYSIS มี 3 แบบ

1 เกาะพลังลดการบาดเจ็บ
                2 เกาะพลังความแข็งแรง
                3 เกาะอำพรางตัวจากศัตรู (ล่องหน ชั่วขณะ)

เพิ่มเติม www.ea.co.th
                เพิ่มความเร็วในการวิ่งหายไปไหน

Comment

Maximum Speed - วิ่งเร็ว
                  Maximum Strength - ต่อยแรง กระโดดสูง ยิงปืนสั่นน้อยลอง ปืนฟาดก้อแรงด้วย
                  Clock - ล่องหน
                  Maximum Armor - ใช้ energy เป็นเกราะ
                  Maximum KFC - ทำไก่ทอด

Comment

Clock -> Cloak ครับ
                    น่าจะใช้คำว่า พรางตัว ต่างหาก หรือ camouflage
                    จริงๆในตอนนี้ก็พอจะมี optical camouflage นะครับ แต่เป็นแบบข่าวลือนิดๆเหมือน gravity shield ของ หนิง ลี
                    แต่ที่มีใช้แล้วจริงตอนนี้เป็นแบบ thermal camouflage ครับ แบบลวงให้ยิงกับแบบป้องกันการยิง

Comment

จขกท. น่าจะถามว่า ชุดนาโนมันมีกี่โหม จะเข้าใจง่ายกว่านะครับ

Comment

Working...
                      X