Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องชุดนาโนในเกมCrysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องชุดนาโนในเกมCrysis

นาโนสูทมันมีขนาดกี่นาโนเมตรครับ ชุดที่มันใส่แล้วทำให้ วิ่งเร็ว เพิ่มพลัง พลางตัว เกราะกันกระสุน
    Last edited by Zemos; 24 Nov 2007, 05:54:33.

ถามงงๆที่ตอบ มามันก็อยู่ในชุดเดียวนั้นแระแต่มันเปลี่ยนโหมดได้ ไม่เคยซื้อมาใส่ล่ะสิถึงได้งง

Comment

รู้เเต่ว่าในอนาคตไม่เเน่นะครับ อาจจะมีชุดนาโนที่ใส่เเล้วทำให้เเข็งเเรง วิ่งเร็ว อึด หรือหายตัวได้ครับ เพราะในทางทฤษฎีมีโอกาสสร้างชุดนาโนที่ว่าได้ครับ เเต่ราคานี่สิคงเป็นล้านครับ

Comment

นาโนเมตร คือหน่วยวัดขนาดครับ หน่วยคือ 10ยกกำลัง -9 ครับ ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nanotec.or.th/nanotec_th/
        Last edited by nong_f; 18 Nov 2007, 11:54:40.

Comment

Originally posted by lolaider View Post
          ถามงงๆที่ตอบ มามันก็อยู่ในชุดเดียวนั้นแระแต่มันเปลี่ยนโหมดได้ ไม่เคยซื้อมาใส่ล่ะสิถึงได้งง
          งงตรงไหนครับ ผมถามว่าชุดมันมีกี่นาโน

Comment

มันมีอยู่ 3 แบบครับ มีล่องหน แข็งแรง วิ่งเร็ว

Comment

Originally posted by mrair View Post
              มันมีอยู่ 3 แบบครับ มีล่องหน แข็งแรง วิ่งเร็ว
              ลืมโหมดป้องกันไปอันนึงนะครับ อิอิ

Comment

จขกท.สับสนอะไรกับนาโนรึเปล่า

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                  ลืมโหมดป้องกันไปอันนึงนะครับ อิอิ
                  เออใช่ ๆ ลืมไป

Comment

มันตอบไม่ได้ครับว่า กี่นาโน อย่าจำสับสนกับคอม นาโนที่ว่าคือเทคโนโยการผลิต อะไรต่างๆมันมีขนาดเล็ก เป็น10ยกกำลัง-6 ครับ เคยเห็นเสื้อพวกนักฟุตบอลของแท้สโมสร ดังๆราคาแพงๆมั้ยครับ เค้าก็ใช้เทคโนการผลิต ขนาดเล็กซึ่งเรียกว่านาโนเทคโนยี เพื่อ ยับยั้งแบคทีเรีย ลดกลิ่นที่เกิดจากเหงื่อ อะไรประมาณนี้ แต่ในไครซิสมันใช้ เอเลี่ยนเทคโนโลยี เอิ๊กๆอันนี้มั่วเอาฮาๆ ชุดกำหลี ดูเป็นทหารมากกว่าเราอีกเนอะ เอิ๊ก

Comment

ชุดนาโนของเกาหลีเท่กว่า เยอะเลย

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                        จขกท.สับสนอะไรกับนาโนรึเปล่า
                        สับสนอะไรครับ ถามแค่ว่ามันมีกี่นาโน

Comment

ไม่ค่อยมีใครมาตอยเลยวุ๊ย สงสัยจะงงกับมีกี่นาโน
                          มันก้อมีแค่ชุดที่มันใส่นั่นแหล่ะ แต่ในชุดมันสามารถเลือกโหมดได้ ยังจะ ดันทุรัง ถามอีก เออถ้าถามว่า นาโน คืออะไร
                          มันค่อยงงน้อยกว่า
                          สงสัยต้องให้คนที่ทำงานอยู่ Crytek มาตอบผมเองก็ไม่ได้ทำงานที่นั้นด้วย
                          Last edited by lolaider; 19 Nov 2007, 18:55:29.

Comment

trillion nanoparticle ครับ

Comment

กี่นาโนนิผมก็งงอยู่นะ จะเอาเป็นตัวเลขเหรอครับ

Comment

Working...
                              X