Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมมติ นะคับ สมมติ^^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมมติ นะคับ สมมติ^^"

ระหว่าง TR Ultra-120 2 พัดลม กับ TR Ultra-120 Extreme 1 พัดลม ที่รอบเท่ากันอันไหนจะเย็นกว่ากัน คับ (ไม่นับความดังพัดลมนะ)^^"

อิอิ ผมว่า ถ้าแบบนั้น ซื้อ u 120 ex 1 พัดลมแล้วหันด้านที่ลมออกจาก sink เป่าหาหลังเคสที่มีพัดลมดูดออกไปก็น่าจะโอเคนะครับ

จากราคาหน้าเว็บ jedi เห็นมี u 120 อยู่ 2 ราคา 1800 กับ 2000 นิดๆ ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง

Comment

คือสมมุตินะคับ สมมุติ

สมมุติว่ามีตังก็สอยชุดน้ำไปเลยครับ เย็นนนนน ห่วยห่วง

ล้อเล่นครับผม

TR Ultra-120 Extreme เย็นกว่าครับ

Comment

คุณ illusion tx มาช่วยชี้แนะเรื่องน้ำหน่อยสิครับ

idle กับ load อยู่ที่เท่าไหร่อะ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
          คือสมมุตินะคับ สมมุติ

สมมุติว่ามีตังก็สอยชุดน้ำไปเลยครับ เย็นนนนน ห่วยห่วง

ล้อเล่นครับผม

TR Ultra-120 Extreme เย็นกว่าครับ
          ที่ถามเพราะว่า เห็นราคามันต่างกันหลายร้อยไงคับ
          แล้วพัดลมทั่วไป 120 mn 2 ตัวมันก้อแค่ 100 บาท
          ถ้าเราใช้ TR Ultra-120 แล้วใส่ พัดลม2 ตัวแล้วมันจะเย็นเท่า กับ TR Ultra-120 Extreme
          มันก้อน่าคิดไม่ใช่เหรอคับ แค่สงสัยเฉยๆ^^"

Comment

ถ้าใส่พัดลมบ้านๆ อาจจะไม่ฉ่ำก็ได้นะ

Comment

Working...
            X