Announcement

Collapse
No announcement yet.

board ds3 p965 rev3.3 ปรับ cl ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• board ds3 p965 rev3.3 ปรับ cl ยังไงคับ

ผมดูไน cpuzเปน cl 5 6 6 18 อะคับ
    ไม่รู้ว่า board รุ่นนี้ ปรับ lc ตรงไหนอะคับ bios ผมหาแล้วก็ไม่เจอ

ram kington 667 cpu 6320

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=46772

Comment

ถามเพิ่มครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ อิอิ

ปรับแรมให้มันเป้น 1:1 ยังไงเหรอ

Comment

ปรับบัสแรมให้เป็น 533

Comment

แค่นั้นก็เป็น 1:1 แล้วเหรอครับ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
            แค่นั้นก็เป็น 1:1 แล้วเหรอครับ
            แม่นแล้วครับ

ง่ายกว่าที่คิดอ่ะดิ หุหุ

Comment

ผมคิดว่า มันจะเป็น option ให้เลือซะอีกว่าจะเอาแบบไหน

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                ผมคิดว่า มันจะเป็น option ให้เลือซะอีกว่าจะเอาแบบไหน
                เรื่องนี้ไม่ค่อยจะมีฟังค์ชั่นแบบสำเร็จรูปหรอกครับ มันต้องความหาสูตรเอาเอง ปรับเปลี่ยนไปเรื่อย เดี๋ยวรู้แตกต่างเองครับ
                ไม่ยากครับ หากชอบที่จะศึกษา รับรองว่าสนุก

Comment

ลากไม่ไปแล้วอะครับ
                  e2140 fsb 359 *8 ไปสุดที่ 2.8
                  ทดแรมลงอีกก็ไม่ได้แล้วอะ

คือมันยังไงก็ไม่ยอมรับบัส 360+ เลยอะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
                  หรือต้องเพิ่มไฟอะ

Comment

ตกลงท่าน nnoottyy กับ จขกท. ใช่คนเดียวกันป่ะเนี่ยะ
                    หากไม่ใช่ รบกวนตั้งกระทู้ใหม่จะสะดวกกว่ามั้ยครับ เอาเป็นเรื่องๆไป ไม่งั้นยาวแน่ เดี๋ยวจะนอกเรื่องของ จขกท. เขาซะเปล่าๆ หุหุ

Comment

แหะๆ ก็กลัวจะรกหนะครับ อาศัยเค้าอยู่เอา อิอิ

Comment

แหะๆ ก็กลัวจะรกหนะครับ อาศัยเค้าอยู่เอา อิอิ
                        ไม่เป็นรัยครับป๋ม จริงๆแล้วผมกลัวผมงงเองแหละ เพราะบางทีตอบกระทู้เดียวหลายๆเรื่อง ผมต้องมานั่งไล่อ่านใหม่ตั้งแต่ต้นอ่ะ ไม่งั้นผมไม่รู้เรื่องซะงั้น หุหุ

ลากไม่ไปแล้วอะครับ
                        e2140 fsb 359 *8 ไปสุดที่ 2.8
                        ทดแรมลงอีกก็ไม่ได้แล้วอะ

คือมันยังไงก็ไม่ยอมรับบัส 360+ เลยอะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
                        หรือต้องเพิ่มไฟอะ
                        เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกะแรมแล้วหละ หากทด 1:1 ยังงัยแรมก็วิ่งไม่ถึง 800 ดังนั้นไปให้ความสำคัญกับไฟ cpu และไฟบอร์ดดีกว่าครับ ลองค่อยๆเพิ่มทีละจุดละกัน

Comment

สู้ๆๆๆ ผมดื่มเบียร์คอยเชียร์

Comment

ได้แระครับ เป็นการแนะนำที่ดีครับ จนพอเข้าใจละครีบผม

ตอนนี้
                            380*8 ไฟ core 1.35
                            อาจจะลองเพิ่มอีกนิดหน่อย ขอพักก่อน ตื่นเต้นๆ ดีใจด้วย

แต้งกิ้วหลายๆ คร้าบ

Comment

ลองตามลิ้งค์นี้ดูครับ น่าจะครบถ้วนเกี่ยวกับการ o/c ds3

http://www.hardforum.com/showthread.php?t=1169366

Comment

Working...
                              X