Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนๆ ช่วยแนะนำ M/B ทีคับ ปวดหัวมากมายเลย - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนๆ ช่วยแนะนำ M/B ทีคับ ปวดหัวมากมายเลย - -"

คือว่า มีงบ ประมาณ 3พัน หน่ะคับช่วยแนะนำ M/B ที่รองรับ Ram DDR2 667/800 ที
    ที่มันทั้งรองรับ HDD IDE อ่ะคับ แต่ผมลืมนึกไปว่ามันติดที่ CD Drive ด้วยนี่ซิ
    หรือจะ โล๊ะ HDD แล้ว Turn HDD ตัวใหม่ SATA II ไปเลยตําๆ 80Gb
    (แต่ก็แพงง่ะ แตะ 4พันและ ไม่อยากให้เกินนี้ถ้าเป็นไปได้ รวม 2 อย่าง -*-)

ยังไงช่วยแนะนำทีนะคับ ขอบคุณมากๆ

s.755 or am2

Comment

775 - -* ? Or AM2 -*- ?

Comment

คือว่าใช้ E2160 อยู่อ่ะคับ ติดที่บอร์ด กะ HDD เนี้ยแหละ ว่าจะทำยังไงให้ได้ 2 อันใน งบ 4พัน -*-
        HDD SATA II + M/B เหอๆๆ

Comment

บอร์ดใหนมันก็ไส่ได้ครับ HDD IDE1 +ROM อีก1 เสียบมันเส้นเดียวกันเลยครับ ไม่ช้าหรอก ลองดู
          เลือกให้ก็ได้ Gigabyte P31 2800

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            บอร์ดใหนมันก็ไส่ได้ครับ HDD IDE1 +ROM อีก1 เสียบมันเส้นเดียวกันเลยครับ ไม่ช้าหรอก ลองดู
            เลือกให้ก็ได้ Gigabyte P31 2800
            ไม่ทำให้ช้าหรอกหรอคับ เห็นเพื่อนผมบอก อืดด เลยหวั่นๆเลย หาพยาน ยืนยันอีกคนก็ดี อิอิ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
              ไม่ทำให้ช้าหรอกหรอคับ เห็นเพื่อนผมบอก อืดด เลยหวั่นๆเลย หาพยาน ยืนยันอีกคนก็ดี อิอิ
              ไม่ช้านะ

Comment

ไม่ช้าคับผม *-*

Comment

Working...
                X