Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ยี่ห้ออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ยี่ห้ออะไรดีครับ

กำลังจะซื้อ dvd-rw ตัวไหนดี ส่วนมากใว้ดูหนังเป็นเวลานานๆบางทีดู2-3เรื่องติดต่อกัน อยากใด้ทนๆ
    เพื่อนๆพี่ๆ ใช้ตัวไหนดี ช่วยบอกด้วยครับ

แล้วแต่ชอบนะครับ แนะนำให้เป็น ต่อแบบsata แระกัน ถ้าเป็นผม ผมเลือกLG อิๆ

Comment

ASUS DRW-1814BLT ผมใช้อยู่ก็ดีนะราคาประมาณ 1200

Comment

DVD-RW LG 18X [GSA-H62L] [BOX] Black LightScribe SATA = 1,150

Comment

แปลกเนอะ dvd-rw กทม.แพงจัง
          ASUS DRW-1814BLT ที่ it โคราช 900 เอง

Comment

เท่าที่เคยลองมานะครับ อาวแผ่นดีวีดีคุณภาพต่ำ เขียนด้วยความเร็วสูงๆ ด้วย samsung ไปเปิดใน LG ไม่ได้เลย หรือกว่าจะเปิดได้นานมากๆ แต่เปิดกับ Asus ได้ปกติเร็วดี เปิดด้วย SAmsung ก็ปกติหน่วงเล็กน้อย ผมได้มีโอกาสใช้ DVD RW อยู่หลายตัวเหมือนกัน LG เป็นเกือบทุกตัวทั้งที่ซื้อมาใหม่ด้วย ส่วน LITE ON ตัสที่ซื้อมาใหม่ๆจะอ่านได้ดี แต่ตัวเก่าของเพื่อนผมอ่านไม่ได้เลย อันนี้ผมเจอด้วยตัวเองแล้วครับจริงๆ

Comment

Working...
            X