Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วครับ (งบ 50000)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วครับ (งบ 50000)

บอวจัดเองมาหลายทีก็ยังไม่ถูกใจครับ รบกวนทุกท่านช่วยจัดให้ด้วยนะครับ งบ 50,000 บาท
    เอามาใช้ทำงาน (หลักๆ มี 2 ตัว VS.NET กับ SQL Server)
    จอสองจอ (19" ไม่้ W)

* เท่าที่ทราบมา VS.NET ถ้า HDD ยื่งเร็วยื่งดีครับ แบบนี้ใช้ Raptor จะดีกว่า SATA หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ป.ล. แนะนำร้านที่ซื้อด้วยก็ดีนะครับ

Raid ก็พอมั้งครับ แต่ผมว่างานที่มีความเสี่ยงต่อการสุญหายของข้อมูลเอาRapter 10000rpmอะครับถึงจะดี

ละ50k นี้ รวมจอด้วยป่ะครับ

Comment

เมนบอร์ดก็ X38 ไปเลยนะครับ แบบนี้ สุดยอดๆ

Comment

งบตั้ง 5 หมื่น เยอะดี
        ร้านที่ซื้อ นี้ เอาใน กทม ใช่ไหมคับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
          Raid ก็พอมั้งครับ แต่ผมว่างานที่มีความเสี่ยงต่อการสุญหายของข้อมูลเอาRapter 10000rpmอะครับถึงจะดี

ละ50k นี้ รวมจอด้วยป่ะครับ
          รวมจอครับ (รวมแค่จอเดียวก่อนก็ได้ครับ ) คือถ้าราคาจอมันสามารถเอาไปเพิ่มอย่างอื่นได้เยอะ (จอ 19 นิ้ว) ก็เอาแค่จอเดียวก่อนครับ อีกจอใช้ตัวเดิมก่อนได้

Originally posted by God_Hand View Post
          เมนบอร์ดก็ X38 ไปเลยนะครับ แบบนี้ สุดยอดๆ
          X38 นี่ตัวไหนเหรอครับ แนะนำด้วยครับ

Originally posted by nongmy View Post
          งบตั้ง 5 หมื่น เยอะดี
          ร้านที่ซื้อ นี้ เอาใน กทม ใช่ไหมคับ
          ใช่ครับ ร้านใน กทม เลยครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

เลือก CPU แรง
            MB ไม่ต้องแรง+แพง แต่ OPTION ครับ
            RAM มากๆ
            HDD RAPTOR แพงไม่คุ้ม ธรรมกาได้ความจะมากกว่าครับ
            PSU อึดๆ
            PCI-E ไม่ต้อง สูงมาก ถ้าMB มีการ์ดจอ ออนยิ่งดี เผื่อ ฉุกเฉิน การ์จอพัง ยัง เปิดเครื่องได้
            เท่านี้แหละที่จะบอกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เลือก CPU แรง
              MB ไม่ต้องแรง+แพง แต่ OPTION ครับ
              RAM มากๆ
              HDD RAPTOR แพงไม่คุ้ม ธรรมกาได้ความจะมากกว่าครับ
              PSU อึดๆ
              PCI-E ไม่ต้อง สูงมาก ถ้าMB มีการ์ดจอ ออนยิ่งดี เผื่อ ฉุกเฉิน การ์จอพัง ยัง เปิดเครื่องได้
              เท่านี้แหละที่จะบอกครับ
              ที่คิดได้ตอนนี้ก็มี
              CPU ไม่รู้จะเอา E6750 หรือ Q6600 ดีกว่ากัน
              ส่วนแรม RAM 2 หรือว่า 4 GB ดีครับ ?

ที่แหละแนะนำด้วยนะครับ

แล้วซื้อที่ tk ดีหรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณครับ

Comment

โห เด๋วนี้ยังซื้อคอมด้วยเงิน 50000 อีกหรอ

Comment

Working...
                X