Announcement

Collapse
No announcement yet.

พ่อแม่พี่น้องพาผมกะe6600ไปที่ 3 + ที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พ่อแม่พี่น้องพาผมกะe6600ไปที่ 3 + ที่คับ

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้องเนื่องด้วยผมพึ่งซื้อคอมมาใหม่ว่าจะลอง oc สเปคผมตามนี้นะคับ
    e6600 week 30
    bio p35
    1950pro 512mb/256bit
    kingmax 533/1024*2 อีกหน่อยจะไป d9
    seagte sata 80
    cd rom เน่าๆอีกตัว

ปัญหาคือผม oc มันไม่ไปอ่าคับ ผมลองปรับไปที่ 8*400 ปรากฎว่า มัน ไม่ขึ้นโชว์ที่หน้าไบออส แต่ในไบออสมันก็ยังขึ้นค่าที่ตั้งไว้อ่าคับ พอจะมีแนวทางแก้ปัญหาเหล่านี้ป่าวคับ และอีกอย่าง ไอ้ที่มันประหยัดพลังงานอ่าคับมันชื่อโปรแกรมอะไรหรอคับ มันจะลดการวิ่งของซีพียูลงอ่าคับ ใครมีแนวทางที่จะพาผม 3 กิ๊ก+ ได้แนะนำผมที่นะคับ
    Last edited by tkhacker; 19 Nov 2007, 10:35:34.

เอ รอตาเดียร์หรือเซียนมาตอบละกัน

อืม ตันที่อะไรหว่า
    ผมใช้ E6550
    p35 Blood iron
    D9gmh
    มันก็กด 500*7 3.5 ได้แบบง่ายๆเลยนะ

เจ้าE6600 ก็น่าจะไปได้ไม่ยากนี่นา
    ผมเซ็ท แรม 5-5-5-15 ไฟ 2.4
    ไฟ Cpu 1.35 แล้วก็ลากไปเลย 500*7

Comment

3G น้อยไป ไม่สะใจ หุหุ

-ขอรายละเอียดขอไฟ และอัตราการทดแรมที่ใช้ด้วยครับ ทางที่ดีเอา cpuz มาลงเลยดีกว่า จะได้เข้าใจง่ายๆหน่อย
      -ซิงค์อะไรง่ะ
      -PSU อันหยั่ง

Comment

ไอ้โหมดประหยัดพลังงานมันคือ C1E ง่ะ ไปปิดมันด้วยเน้อ

Comment

อ่อคับเดี๋ยวจะไปลองดูคับ

Comment

ท่าน dears มาแล้ว รับรองแรงทะลุ 4g แน่เลย

Comment

อืมๆ

Comment

ครับผมลองปิดแล้วนะครับโอเคคับกลับมาวิ่งที่ 2.39 คับ ตับคูณเป็น 9 ปกติแล้วคับผมลองปรับไปที่ 9*300 ปรากฎว่ามันไม่ไปที่ 2.7 คับยังวิ่งที่ 2.39 เท่าเดิม แรมทดเป็น 5-5-5-15 แล้วแต่มาดูที่ cpu-z มันไม่ขึ้นอ่าคับ
                ยังคงที่ 4-4-4-12 แล้วบัสแรมใน cpu-z ก็ไม่ขึ้นให้เห็นด้วยคับไม่ทราบว่าจะทำเช่นไรดีครับ
                ถ้าไม่ถูกตรงไหนแนะนำด้วยนะคับลอง oc ครั้งกะ อินเทล
                Attached Files

Comment

เข้าไปปรับในไบออสแล้วได้เซพไว้อ่ะเปล่าเนี่ยะ หุหุ

Comment

ก็เซฟไว้แล้วคับ ตรง Saveing&Exit แล้วก็กด y ช่ายป่าวเหอะๆ หรือไม่ช่ายอ่าคับ อ่อ บ้างที่มันจะได้บางที่มันจะไม่ได้อ่าคับ ประมาณว่ามันจะขึ้นที่ค่าผมเซตไว้ที่ 300*9 = 2.70 แต่บางที่มันจะขึ้นค่า 266*9 บ้างอ่าคับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ ผมว่าจะลองลงวินโดว์ใหม่แล้วลอง oc ดูคับเผื่อเกี่ยวกับวินโดว์

Comment

ไหนๆก็ลง OS ใหม่ละ ว่างๆก็อัพไบออสเล่นๆด้วยละกันงับ....

Comment

ไบออสมีปัญหาแล้วหล่ะมั้ง เจ้าไบโอสะตอหากจะดันต้องดูเวอร์ชั่นไบออสดีๆ นะ

ปล.หายงอนแล้ว มีไรโทรมาถามได้นะครับ ตอนนี้ก็เล่น E6600 เหมือนกัลลล

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                          ไบออสมีปัญหาแล้วหล่ะมั้ง เจ้าไบโอสะตอหากจะดันต้องดูเวอร์ชั่นไบออสดีๆ นะ

ปล.หายงอนแล้ว มีไรโทรมาถามได้นะครับ ตอนนี้ก็เล่น E6600 เหมือนกัลลล
                          งอนอะไรกันเหรอตัวเอง

Comment

เรื่องที่ผมไปมีกิ๊กใหม่ อิอิ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post

หนีไปซบ P5K ไม่บอกกันเลย หุหุ

Comment

Working...
                              X