Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU กับ Crysis หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU กับ Crysis หน่อยครับ

เห็นคนหนึ่งเล่น crysis ใช้ 8800GT AMD Athlon 64 X2 4200 ได้fps 30 พอเปลี่ยนเป็น Intel Core2 Duo fps เพิ่มเป็น 50-60 เพราะมันตันที่ CPU

มันจริงรึเปล่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ AMD Athlon 64 X2 3800+ อยู่อะ ครับ กับ 8800 GT MSI
    ถ้าผมเปลี่ยนเป็น 6000+ มันจะลื่นมากกว่านี้มั้ยอะครับ แต่ผมว่า 50-60 มันเวอร์ อะ ถ้าปรับ Very High ผมขอแค่ 30+ ตลอดพอ

ลองใช้ Quad Core ดูซิครับน่าจะแจ่มนะเกมนี้ ได้ยินว่าได้ใช้ Quad Core เต็มประสิทธิภาพเลย

Comment

เรื่องซีพียูนี่จริงครับ และยิ่งซาวน์ออนบอร์ดยิ่งแล้วใหญ่

ก่อนนี้ผมใช้ Athlon64 3500+ เล่น Crysis ไม่ได้ครับ เสียงกระตุกเพราะใช้ซาวน์ออน แต่ภาพไหลลื่นปกตินะ

พอเปลี่ยนมาใช้ 4800+ อาการเสียงกระตุกหายไปครับ แปลกแต่จริง system เดียวกันเปลี่ยนแค่ซีพียูก็ต่างกันมากแล้ว

สงสัยจะถึงยุค Multi core จริงๆแล้วละมั้งเนี่ย

Comment

ผมใช้เสปกตามลายเซ็นต์ นี่ลื่นเลยครับ..........ปรับสุดนะ เสปกพออกะท่าน Gussman แต่ท่านกัสสองหัวนะครับ

แตกต่างกันครับ ระหว่าง 4 กะ 2 อ่ะครับ.....4 หัวนี่แจ่มมากเลยครับ

Comment

ผมไม่อยากเปลี่ยน บอร์ดอะครับ ถ้าผมซื้อ Am X 2 6000+ นี้มันจะแรงกว่า 3800+ เยอะมั้ยครับ จะช่วยให้เล่นลื่นมั้ยครับ

Comment

ตอบหน่อยครับ

Comment

X2 6000+ แรงกว่าเดิม เห็นผลกว่าเดิมแน่นอนครับ

แต่ก็อีกนั่นแหละ เราหนีความจริงที่ว่า Core2 แรงกว่าไม่ได้จริงๆ เพราะถึงจะแรงกว่าเดิม แต่ก็สู้เปลี่ยนเป็นCore2ไม่ได้ครับ

แต่ของงี้อยู่ที่ใจล้วนๆ อิอิ

Comment

ผมไม่อยากเปลี่ยน บอร์ดอะครับ ถ้าผมซื้อ Am X 2 6000+ นี้มันจะแรงกว่า 3800+ เยอะมั้ยครับ จะช่วยให้เล่นลื่นมั้ยครับ
                ผมว่าถ้าเป็นเกมนี้เห็นผลพอสมควรเลยนะ
                ผมก็ใช้ x2 3800+ อยู่

Comment

ใช้ C2D มันเพิ่มขึ้นขนาดนั้นเลยเหรอครับ 50-60 fps

ออไม่ได้ปรับ very high ใช่มะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Quad เฟรมไม่เพิ่มครับ เขาว่างั้น

Comment

P4 3.0GHz จะมีปัญหามั้ยคับ

Comment

6000+2g+800xt mediem ลื่นปืด ครับ 555+ เล่นได้ด้วย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            6000+2g+800xt mediem ลื่นปืด ครับ 555+ เล่นได้ด้วย

เหมือนกัน ลื่นคับ

Comment

Working...
                            X