Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาด่วน ครับ เรือง RAM เข้ามาดูหน่อย +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาด่วน ครับ เรือง RAM เข้ามาดูหน่อย +++++

หายแล้วครับ
    Last edited by Microsoft; 20 Nov 2007, 23:45:17.

ผมว่า มันไม่เกี่ยวกับที่แรมไม่ Support กับบอร์ดหรอกครับ ผมว่าแรมท่านมีตวใดตัวหนึ่งที่เน่า(เสีย)แน่นอนครับ ไม่เกี่ยวกับบอร์ดรองรับหรือไม่รองรับหรอกครับ บอร์ดผม ทางผู้ผลิต ไม่มี list มาให้ แต่ยังใช้กันอยู่ปกติครับ อาการแบบนี้น่าจะแรมเสียครับ เพราะเครื่องเพื่อนผมก็เป็น เล่นๆไปซักพัก > Blue Screen > Reboot > Post Screen > Reboot > Post Screen .... เป็นอย่างนี้น่ะครับ พอลองถอดตัวที่เสียดู มันบูตได้เฉยเลย ลองๆเช็คแรมดูครับ

Comment

แต่ ผมก็ใช่ กับ บอร์ท ตัวอื่น asus ไม่เห็นเป็นไรเลย นะครับ มันก็ ปกติดี

Comment

โปรแกรมอะไรครับที่ลงก่อนเกิดปัญหา ผมเคยเจออยู่ที่เป็นคือพวกโปรแกรมจำลองไดร์ เช่น พวก Alcohol 120 %

Comment

Norton Ghost

Comment

Asus เค้ามะมี list รองรับ G-Skill เพราะ เค้ามะได้ เป็น Partner กันเลยมะมีการ ทดสอบ มาให้แค่นั้นละงับ
            จะใช้ก็ใช้ได้มะมีปัญหา อะไรหรอกงับ (ถ้ามันมะเสียอะนะ)

ถ้าจอ ฟ้าเฉพาะ บอดนี้ออย่างที่ท่านว่า อาจเป็น เพราะ Window เครื่องนี้มีปัญหา หรือ บอดท่านต้องส่งเคลมละงับ (ถ้ามะได้ OC ไว้นะ ^^")

Comment

บอร์ดบางยี่ห้อ เค้าไม่ลิ้งค์กับแรมบางยี่ห้อ มันก็เลยไม่มีรายชื่อขึ้นมาอ่ะ ถ้าให้ชัวร์ก็ต้องไปดูที่เวปผู้ผลิตแรมอีกทีว่ามีหรือเปล่า

Comment

อย่าไปเคลียสกับมันมากครับ ขนาดของผม แรมสองตัวคนละตระกลู มีในลิตตัวกับอีกตัวไม่มี มันยังวิ่ง dual ได้สบายเลยครับ
                ทดสอบ กับแรมเทพ (แบบซื้อมาเป็นคู่) คะแนนที่ได้ ***งกันแค่ 2 ตัวหลังเอง

Comment

Working...
                X