Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<< เปิดเครื่อง แล้วไม่ติดคับ ช่วยด้วยค้าบ >>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<<< เปิดเครื่อง แล้วไม่ติดคับ ช่วยด้วยค้าบ >>>>

ถ้าเราเปิดเครื่อง แล้วมันไฟเข้านะคับ

ไฟอะไรโชว์ออกมาแป้ปนึง

แล้วมันก้อดับไป

มันจะเปนที่อะไรอ่ะคับ

ผมว่าน่าจะที่ บอร์ด ไม่ก้อซัพพลาย

แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าเป็นที่อันไหนแน่อ่ะคับ

แล้วผมก้อไม่มี อะไหล่ อื่นๆ ไว้ลองด้วยอ่ะคับ

ช่วยด้วยคับ ผู้รู้

ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆคับ

Last edited by jinnchenko; 19 Nov 2007, 15:03:32.

เป็นที่ระบบไฟอ่ะแหละครับ ลองเช็คสายไฟดู ว่าต่อครบหรือไม่ สายไปเลี้ยงบอร์ดกับการ์ดจอต่อเรียบร้อยหรือยัง เพราะอาการนี้ผมก็เคยเจอกับตัวตอนประกอบแล้วลืมเสียบสายไฟการ์ดจอ

Comment

เหรอคับ อืมมมมมม

ซัพพลายมีปัญหา

เปนไปได้มะคับ

ขอบคุนมากๆๆๆคับ

Comment

Working...
      X