Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก DVD-Writer ให้หน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก DVD-Writer ให้หน่อยนะ

อยากทราบว่าจะเลือก DVD-Writer ยี่ห้ออะไรดีอ่ะ
    1.ASUS
    2.BenQ แล้วถ้าเอาเลือกรุ่นไรดี
    3.LG

ช่วยบอกหน่อยนะ
    แล้วมียี่ห้อไหนไหมอ่ะที่เป็นแบบ SATA

asus ครับ ลองลงมา LG ครับ ในสายตาผมนะครับ

Comment

BenQ 1670

Comment

แนะนำ pioneer หรือไม่ก็ tdk ครับ คุณภาพสมราคา แต่ราคามันจะสูงกว่าพวกยี่ห้อที่คุณกล่าวมา

Comment

ผมว่าซื้อ LG EXTERNAL ดีที่สุดนะ ไรท์ได้ดีทุกยี่ห้อแผ่น รองลงมาก้เบนคิว แต่มันดึงเครื่อง
          ส่วนASUS ผมว่าไรท์ดีมากๆๆ แต่เลือกแผ่นน่าดูเลย

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
            BenQ 1670
            เห็นมีคนแนะนำBenQหลายท่านแล้ว มันดีกว่าASUSยังไงหรอท่าน ตอนนี้ผมใช้ASUS1608Pอยู่ใช้งานโอเคเลย แต่พอดีกะจะซื้อใหม่อีกอัน มองๆไว้เหมือนกัน

Comment

ม่ายรู้สิ ในบอร์เคยแนะนำ ของ LG ส่วนผม ใช้อยู่ 2 ตัว ASUS กับ BenQ ก็ใช้ดีๆ พอๆ กันอ่ะ
              (รูปลักษณ์ BenQ สวยกว่า อิอิ)

Comment

ถ้าผมจะเอา ASUS

Comment

ใช้ ASUS ได้ดีไรท์็ไม่เคยมีปัญหาไรครับ

Comment

ไม่ ASUS ก็ LG
                    LG มีระบบ LightScribe แต่ ASUS ไม่มีนะ

Comment

ฺBenq นะครับที่มันดีกว่า Asus ตรงที่มันสามารถ scan แผ่นได้ครับเราจะรู้ไว้ว่าคุณภาพการไรท์
                      มันดีหรือไม่ดี ยกตัวอย่างอย่างเช่น ซื้อ DVD 50 แผ่น lot นึง เราควรจะเช็คก่อนว่า lot นี้
                      คุณภาพมันดีหรือเป่าเพราะว่าบางทีแผ่นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันไม่จำเป็นต้องคุณภาพเหมือนกัน
                      นะครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า BenQ 1670 ชิฟข้างในห่วยครับ ตัวทีี่เขาแนะนำคือรุ่น 1640 ครับ
                      รุ่นนี้ work มากครับ อันนี้มันแล้วแต่ความคิดครับส่วนตัวผมใช้ Asus อยู่บอกเลยว่าไม่ค่อยมี
                      ปํญหาแต่แค่มันตาบอดไม่สามารถ scan แผ่นได้
                      ข้อมูลการเลือกซื้อ DVD ไรท์ พร้อมรุ่นอย่างข้อนข้างรละเอียด
                      http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&t=106130&st=0

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                        ฺBenq นะครับที่มันดีกว่า Asus ตรงที่มันสามารถ scan แผ่นได้ครับเราจะรู้ไว้ว่าคุณภาพการไรท์
                        มันดีหรือไม่ดี ยกตัวอย่างอย่างเช่น ซื้อ DVD 50 แผ่น lot นึง เราควรจะเช็คก่อนว่า lot นี้
                        คุณภาพมันดีหรือเป่าเพราะว่าบางทีแผ่นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันไม่จำเป็นต้องคุณภาพเหมือนกัน
                        นะครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า BenQ 1670 ชิฟข้างในห่วยครับ ตัวทีี่เขาแนะนำคือรุ่น 1640 ครับ
                        รุ่นนี้ work มากครับ อันนี้มันแล้วแต่ความคิดครับส่วนตัวผมใช้ Asus อยู่บอกเลยว่าไม่ค่อยมี
                        ปํญหาแต่แค่มันตาบอดไม่สามารถ scan แผ่นได้
                        ข้อมูลการเลือกซื้อ DVD ไรท์ พร้อมรุ่นอย่างข้อนข้างรละเอียด
                        http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&t=106130&st=0
                        โอ้....ขอบคุณมากครับท่าน กระทู้ในlinkนี้ผมเคยอ่านนานแล้วแต่ตอนหลังค้นไม่เจอ กำลังต้องการ

ผมก็ว่าASUSใช้ดีไม่มีปัญหา แต่พอจะซื้ออีกอันนึงเลยไม่อยากได้ซ้ำเดิมน่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

BenQ ด้วยคน

Comment

1.ASUS
                            2.BenQ
                            1-2 ตัวนี้เลยครับ

LG มันจะเลือกแผ่นครับ

Comment

เหมือนกันกับคุณ FreeDom ครับ
                              มาจากสำนักเดียวกันเลย
                              ตอบตามนั้นเลยครับ

เพิ่มเติมครับ
                              benq ต้อง 1650(สแกน) กะ 1655(สแกน+ไลท์) แต่มีบางเสียงบอก 1650 ดีก่า 1655 นิดหน่อย
                              1670(อย่าเลยขอบใจ...มันสแกนมะได้) ไม่รู้ว่าอัพเฟริมแวร์จะได้เป่านะ หน้าตาดีเลยนะนั่น
                              แต่เกือบไป ดีที่ข้อมูลเราแน่น

lite-on ก็เห็นว่าสแกนได้นิ แต่ก็พบปัญหาบ่อยหน่อย แต่เห็นว่าเคลมดีเคลมไว

ส่วน asus รุ่นใหม่ไม่รู้สแกนได้ยัง

นอกนั้นถ้าใครใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ก็พยายามเลือกแผ่นที่เข้ากันได้ด้วยครับ มันก็จะดีเอง

ปล.อย่าถกเรื่องสแกนนะครับ เดี๋ยวจะยาว...ผมไม่อยากเป็นตำนานอย่างท่านยู(ด้วยความนับถือครับ)

Comment

Working...
                              X