Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD NB เสียบกับ PC แล้วไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD NB เสียบกับ PC แล้วไม่ขึ้นครับ

HDD NB เสียบกับ PC แล้วไม่ขึ้นครับ
    แต่พอเสียบกับ NB กับขึ้นปกตินี่เป็นเพราะอะไรหรอครับ PSU ผมมันแค่ 350w จำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ

ใส่Rackที่เป็นUSBใช่ไหมครับ ลองเปลี่ยนไปเสียบช่องอื่นดูนะครับ เพราะว่าHDDโน๊ตบุคต้องการไฟ5V บางช่องUSBให้แค่3Vครับ

Comment

เสียบไม่ติด เพราะ
      ไฟเลี้ยงที่ Port USB ของ PC ไม่พอ ครับ ซึ่งมันเป็นอาการปกติ ของ Case HDD Usb
      ดังนั้น สายต่อ usb ที่ติดมากับ Case จึงมี หัวเสียบ USB 2 หัวเพื่อเพิ่มไฟเลี้ยง

แต่ ถ้าเสียบ usb 2 ช่องแล้วยังไม่ได้ แนะนำให้หา Adapter 5 V เพิ่มครับ
      โดยที่ Adapter ที่นำมาใช้ ต้อง อยู่ใน ช่วง 4.9-5.1 volt เท่านั้น

หรือไม่ก็ ถ้าไม่ลำบาก ก็หาสายพ่วงไฟเลี้ยง usb จากโน๊ตบุ๊กเลยครับ

Comment

Working...
      X