Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้โปรแกรม speed fan มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้โปรแกรม speed fan มั่งครับ

คืออยากจะรู้ว่า อุณหภูมิ มันเป็นของอะไรมั่งครับ

1. System

2. CPU

3. AUX

4. HD0

5. HD1

6. Core0

7. Core1

8. Core

9. Ambient

มันเป็นอุณหภูมิของอะไรมั่งครับ ขอบคุณมากครับ

1.ระบบ
    2.ซีพียู
    3.พาวเวอร์ซัพพาย
    4.ฮาร์ดดิสก์ลูกแรก
    5.ฮาร์ดดิสก์ลูกที่สอง
    6.ซีพียูหัวที่1
    7.ซีพียูหัวที่2
    8.การ์ดจอ
    9.การ์ดจอ

หากอยากรู้ละเอียดก็เข้าไปดูตามรูป มันจะอธิบายไว้หมดแหละว่าแต่ละตัวคืออะไร

Comment

ของผม ไม่เกิน 40 ทุก ตัว ยกเว้น AUX แต่มันคืออะไร หว่า อ่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมใช้แล้วมันค้างๆอะคับ เลยเลิกใช้ไปแล้ว^^"

Comment

AUX สูงสุดๆๆ อ่ะ 40 กว่า แต่ยังไม่เคย 50 เลย

Comment

system นี่น่าจะเป็นของเมนบอร์ดนะ

Comment

ของผมไม่เห็นขึ้นอย่างนั้นเลยอ่ะ ชึ้นแต่temp
                Attached Files

Comment

อย่าเงียบจิ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                    ของผมไม่เห็นขึ้นอย่างนั้นเลยอ่ะ ชึ้นแต่temp
                    แล้วอยากให้มันขึ้นยังงัยมั้งง่ะ....

Comment

แล้วอยากให้มันขึ้นยังงัยมั้งง่ะ....
                      อย่างเงี๊ยะ
                      Attached Files

Comment

Originally posted by qbert View Post
                        อย่างเงี๊ยะ
                        กดที่ configure แล้วจะขึ้นหน้าจอแบบด้านล่าง จากนั้นเลือกที่ชื่อที่เราจะแก้ไข ก็แค่กด F2 หรือ คลิ้กเบาๆซัก2ที มันก็จะขึ้นให้แก้ละ คราวนี้อยากตั้งชื่อว่าอะไรก็จัดไปครับ วิธีเช็คว่ามันคืออุณหภูมิของอะไรบ้าง ก็ให้เปิดโปรแกรมเช็คที่มาจากบอร์ดหรือ everest เปรียบเทียบดูอีกทีเพื่อความแม่นยำ

Comment

ของผมก็ขึ้นเหมือนคุณqbert นั่นแหละครับ แต่ของผมตรง cpu usage มันไม่แสดงอะครับ มัน 0% ตลอด ผมเช็คใน
                          task manager แล้วแม้ cpu ใช้งานอยู่ 10% หรือ 20% แต่ใน speedfan ก็แสดง 0% ตลอดเลย

ส่วน fan1 -fan3 มันคือพัดลมของอะไรมั่งพอจะรู้มั้ยครับ
                          ผมรู้แต่ fan2 ของผมมันคือพัดลม psu สามารถบังคับรอบพัดลมได้

fan1 นี่ใช่พัดลม cpu รึป่าวครับ

ส่วนfan3 นี่คืออะไร ก่อนหน้านี้ใช้บอร์ด m2v มันสามารถบังคับรอบพัดลมได้ คือส่วนที่เขียนว่า speed 03 มันขึ้นเป็นเลข 100

แต่ตอนนี้ใช้บอร์ด m2n-e ตรงส่วน speed 03 มันขึ้นเป็นเลข 0 อะครับ

Comment

บางบอร์ดอ่านค่าไม่ตรง ถ้าจะเอาเเบบเเน่นอนเปิดฝาเคสเเล้วเสียบดูเลยครับ

Comment

fan 1-4 หรือบางคนอาจมีมากหรือน้อยกว่านั้น มันหมายความว่า มันเป็นเซนเซ่อร์ที่วัดได้จากบอร์ด ที่จะสามารถให้ต่อพัดลมแบบ 3-4พิน ซึ่งสามารถบังคับรอบพัดลมได้ อย่างของผมมันจะมีด้วยกัน 4พอร์ท ซึ่งจะสามารถต่อพัดลมได้4ตัว ถ้าผมต่อจากไฟ3พินที่บอร์ดปั๊บ เดี๋ยวรอบพัดลมมันขึ้นเองง่ะ แต่บางทีอย่าไปเชื่อโปรแกรมนี้มากนะครับ ระวังเจอรอบพัดลมเข้าไปแล้วจะหัวใจวาย
                              เอิ้กกกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                              X