Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมเล่น NeedPro กระตุกอ่า ใครเป็นมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเล่น NeedPro กระตุกอ่า ใครเป็นมั่ง

ไม่ว่าผมจะปรับภาพห่วยยังไงมันก็กระตุก อ่าครับ
    สเปกดังนี้
    duo core e2160
    ram 2G
    8600GT
    ผมใช้ Vista 32bit ไดฟ์เวอร์ 169.09 ลองเปลี่ยน ไดฟ์เวอร์แล้วก็ไม่ช่วยไรเลย
    ยังไงมันก็กระตุกมันเป็นกะ เกมที่ผมโหลดมาเปล่า ใครเป็นมั่งครับ

ลองเปลี่ยน ไดฟ์เวอร์ ดูหลาย ๆ ตัวดูครับเผื่อหาย เก่า ๆ บางทีก็ดีนะ หุ ๆ ๆ
    Last edited by king; 20 Nov 2007, 16:18:48.

Comment

งานนี้ไดร์เวอร์อย่างเดียวครับ

ผม 7300GT ปรับพอประมาณก็เล่นได้ละ

เอาแค่ลื่นไม่ต้องสวย(งบน้อย T_T)

Comment

ผมใช้ 8500GT ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรน่ะ

Comment

ลองเปลี่ยน เวอชั่นของวินโดว์ดูครับ

Comment

ลองไปเล่นในxpดู

Comment

ฟังวิทยุมา...ผู้พัฒนาเกมส์เขาแถลงมาว่าการที่เกมส์กระตุกเกิดจาก.....ฟังให้ดีนะครับ.......
              ผู้ที่เล่นเกมส์ไม่ได้ใช้สายHDMI ทำให้เรดเฟรมของภาพใช้ได้ไม่สมบูรณ์...มันเกี่ยวกันไหมหว่า....
              ซึ่งจอlcdที่ไม่มีช่องเสียบHDMIทำให้เกมส?กระตุกมากกว่า...ไม่รู้จริงอะป่าว...
              ผู้พัฒนาเกมส์ยังบอกอีกว่ามันไม่เกี่ยวกับเกมส์ของเขา...ซะงั้น...
              แต่มีทิ้งท้ายว่าเกมส์FEFA2008มีทีมพัฒนากว่า100คนแต่PES2008มีทีมพัฒนาแค่10คน......ลองคิดดูเอาเองครับเหมือนอยากขายlcd tvหุหุ.....

Comment

ผมเล่นบน XP เปิด high ทุกอย่างบน 7950GT ยังสบายๆเลย

Comment

สเป็คใกล้เคียงผมแต่ผม ล่อซะ 8aa ยังไม่ตุกเลย วินโดวและไดร์เวอร์เหมือนกันทุกอย่าง

Comment

โหลดใหม่ก็ได้วุ้ย เค้าเล่นกันไปถึงไหนแล้ว แต่ผมยังไม่ได้เล่นเล้ย T T เศร้า

Comment

ของผมก็มี จังหวะเหมือนสะอึกนิดนึง ตอนวิ่งรอบแรก เหมือนใน gears of war น่ะ
                      รำค้าญ รำคาญ

เออ แล้วถ้าโหลดบิทมา มันจะเล่น quick race ไม่ได้เลยเหรอ

Comment

ผมใช้
                        windown xp
                        PTD 3.0 RAM 2 G
                        Ati ASUS EX1300PRO เล่น High ได้สบายๆเลยครับพี่น้องไม่มีกระตุกครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                          สเป็คใกล้เคียงผมแต่ผม ล่อซะ 8aa ยังไม่ตุกเลย วินโดวและไดร์เวอร์เหมือนกันทุกอย่าง
                          ผมเปิด 8XAA 16XAF(ใน nvidia control panel)
                          ยังเฉยๆเลยครับเกมนี้ไม่ได้ต้องการการ์ดจอหรูหราราคาแพงๆเลย

Comment

นายลองไปใช้ driver 163.75 ดูก่อนดีกว่า ไม่น่าเกี่ยวกับเกมส์

Comment

Working...
                            X