Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม crysis กระตุกมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม crysis กระตุกมาก

spec ผมตามลายเซ็น เล่นเกม crysis กระตุกมาก fps เหลือ 10 เองคับ very high 1440x900 vista 64 มันเป็นที่อะไรคับหรือควรเปลี่ยนอะไรดีคับ

เปลี่ยนไปใช้ 8600GT ครับ ลื่นปริ๊ดๆ lol

Comment

8800GTX ยังกระตุกคงไม่ต้องเลยเเล้วคับเลิก

Comment

ท่านก็ลดรายละเอียดลงมาเล่นที่ High สิครับ เผื่อจะกระตุกน้อยลง ไม่ใช่มีเท่าไหร่ก็ใส่ไม่บันยะบันยัง

แค่ All high ก็สวยจนไม่รู้จะบรรยายยังไงแล้วครับ

Comment

ก็ปิด AA สิคับ -*-

Comment

ครับปิด AA แล้วจะ ลื่นปื้ด ลื่นปื้ด ครับ เครื่องแรงแค่ไหนเปิด AA ก็จบข่าวครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              เปลี่ยนไปใช้ 8600GT ครับ ลื่นปริ๊ดๆ lol
              เอิ้กกกกก แผล็บบบบบ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอครับ
                เป็น 8800Ultra
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

-*-

Originally posted by battlecruiser View Post

Comment

ผมเปิด aa 4x เองคับ พอเจอหิมะ fps เหลือ 4 เองคับแล้วถ้าผมเปลี่ยน cpu เป็น q6600 มันจะลื่นขึ้นไหมคับกับ e6850 อันไหนลื่นกว่ากันคับ
                    Last edited by DominixRZ; 21 Nov 2007, 15:20:26.

Comment

แนะนำนะคับถ้าบ้านมีฐานะ ผมแนะนำให้ใส่ ram เป็น 4 gb/800 แล้วก็ใช้ 8800Ultra งบนี้ก็ประมาณ ps3 เครื่องนึงนะ คิดดูแล้วกันว่าคุ้มไหม
                      ^
                      |
                      |
                      |
                      ประชด

ผมว่าแค่ all high ใน dx10 ภาพก็โคตรสวยแล้วคับไม่ต้องปรับให้มันสุดหลอกคับเดียวจะเป็นว่าให้เกมส์มันเล่นเราแทน แทนที่เราจะเล่นเกมส์ ของผมยังเล่นแค่ all min อยู่เลยแต่ก็เล่นสนุกเหมือนกัน

Comment

AA เกมส์นี้กินสเป็คมากๆ คงเพราะตัวเกม ฯลฯ มีรายละเอียด เยอะมากๆแม้กระทั่งการเคลื่นไหวทางฟิสิก

Comment

เวลาเข้าเล่นเกม fps ประมาน 15 แต่พอเล่นไปสักพักโหลดเข้าด่านใหม่ fps ล่วงเหลือ 9 เวลาเจอหิมะเหลือ 4 ต้องออกแล้วเข้าใหม่ถึงจะหายแล้วมีวิธีแก้ไหมคับให้ fps คงที่

ผมกำลังจะเปลี่ยน cpu ใหม่คับช่วยเลือกให้หน่อยคับ q6600 กับ e6850 คับเปลี่ยนแค่อย่างเดียวคับ
                          Last edited by DominixRZ; 21 Nov 2007, 19:20:38.

Comment

Originally posted by DominixRZ View Post
                            เวลาเข้าเล่นเกม fps ประมาน 15 แต่พอเล่นไปสักพักโหลดเข้าด่านใหม่ fps ล่วงเหลือ 9 เวลาเจอหิมะเหลือ 4 ต้องออกแล้วเข้าใหม่ถึงจะหายแล้วมีวิธีแก้ไหมคับให้ fps คงที่

ผมกำลังจะเปลี่ยน cpu ใหม่คับช่วยเลือกให้หน่อยคับ q6600 กับ e6850 คับเปลี่ยนแค่อย่างเดียวคับ
                            เป็นผม ผมเลือก 4 หัว (เทียม) นะครับ Core 2 Quad Q6600 เพื่ออนาคตอีกด้วยครับ

Comment

ผม OC cpu ไป3.6 vga650/1900 ปรับveryhighที่1024*768ในvista ก็เล่นไม่ไหวครับท่านหน่วง+กะตุก ต้องปรับแค่highถึงจะลื่น

แต่เล่นในXP 1680*1050 high ลื่นนะครับ

Comment

Working...
                              X