Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K ของใหม่สดซิง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K ของใหม่สดซิง

P5K ของใหม่สดซิงแต่หารู้ไหมว่าทำไมลงวินโด้แล้วใช้งานได้ แต่พอเสียบสายต่อหูฟังหน้าเคส กลับใช้ไม่ได้อ่ะคับ (ลองเช็คที่สายก้อไม่มีปัญหาคับ) เหนว่าเปนเหมือนกานหมดเลยคับ ผมลองเอาไปเปลี่ยน บรอดใหม่ก้อยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิมคับผม
    เหนช่างที่ดีคอมบอกว่ามานเปนกับวินโด้อ่ะคับ(แต่ลองลงวินโด้ใหม่ก้อเหมือนเดิมนะคับ) ผู้เชี่ยวชาญช่วยให้คำตอบด้วยคับผม ( แอบเซงจากประกันของดีคอมพอเปลี่ยนบรอดใหม่กับกลายเปนของ synnex เพราะว่า ของดีคอมไม่มีของคับ) ขอบคุงคร้าบบบบบผม
    Last edited by ake-winning; 21 Nov 2007, 02:41:55.

เรื่องประกันผมก็ไม่รู้สิ ดีคอมกิน HDD ผมไปเป็นเดือนแล้ว
    ผมมะช่ายเซียนนะแต่ใช้ p5k-se อยู่

ท่านลองเข้า bios แล้วไปปรับตรง Advance มองหาที่เขียนว่า onboard device แล้วหา front type panelมั้ง
    ถ้ามันเป็น ac97 ลองปรับเป็น HD audio ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ เพราะผมก็เคยเป็น

Comment

แน่ใจนะครับว่าสาย panel ไปด้านหน้าเคสของท่านไม่มีปัญหาขาด

Comment

แน่ใจคับว่าสายไม่ขาด เพราะลองเกาะจากเคสใหม่ๆๆ มาใส่ก้อไม่ดังเหมือนเดิมคับผม ขอบคุงคร้าบบบพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำคับผม เด๋วตอนเย็นผมจะกลับไปลองคร้าบบบบท่าน moonhunter เด๋วจะ PM บอกคร้าบบบบผม ขอบคุงคร้าบบบบ

Comment

ผมเคยต่ออยู่เหมือนกันครับ แต่ก็ฟังไม่ได้ครับ ผมเลยเสียบข้างหลังแทนใช้ได้ปกติครับ

Comment

เสียบที่ตุดแทนดูครับ ถ้าไม่ดังผมว่า ลองเช็ค ซอฟแวร์ก่อน

เปิดเครื่องมาเนี่ยลองเปิดเพลงเปิดอะไรก็ได้ถ้ามันเล่นเพลงได้(winamp มันจะฟ้องเลยถ้า driver ไม่ครบ)

ถ้ามันเปิดได้ปกติแต่เสียงไม่ออก จากนั้นก็ลองดูว่าคุณไป mute อะไรไว้บ้างหรือเปล่า ที่ขวาล่าง ที่รูปลำโพงครับ

สุดท้าย ถ้ามันไม่หายก็ลองจิ้มรูใหม่ที่ท้ายเครื่องครับ บางทีจิ้มรูผิด นั่งไล่แทบตาย อิอิ

ผมมีอยู่ตัวนึงใช้ได้ปกตินะ

Comment

ฃอง set ใน bios
              Front sound ให้เป็น AC97 ครับ ลองดู

Comment

Originally posted by moonhunter View Post
                เรื่องประกันผมก็ไม่รู้สิ ดีคอมกิน HDD ผมไปเป็นเดือนแล้ว
                ผมมะช่ายเซียนนะแต่ใช้ p5k-se อยู่

ท่านลองเข้า bios แล้วไปปรับตรง Advance มองหาที่เขียนว่า onboard device แล้วหา front type panelมั้ง
                ถ้ามันเป็น ac97 ลองปรับเป็น HD audio ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ เพราะผมก็เคยเป็น
                ตามนี้เลยครับ ลองเลย

Comment

ใส่ sound card หมดปัญหาครับอิอิ

Comment

ด้านหลังเคส มันดังคับ แต่ด้านหน้าเคสไม่ออกคับผม เด๋วผมจะกลับไปลองตั้งค่าของ bios ดูคับผม

Comment

ใส่ถูกด้านป่ะครับ ลองกลับสายดู

Comment

Originally posted by moonhunter View Post

ลองทำดูแล้วคับ เสียงไม่ออกเหมือนเดิมคับผม ( สายต่อถูกต้องนะคับ ) มีวิธีอื่นยังไงก้อช่วยแนะนำด้วยคับผม ฃอบคุงคร้าบบบบบ

Comment

น่าจะดีใจนะที่ได้ synnex

Comment

โปรดอ่านข้อมูมให้แน่ใจ

Comment

เฮ้ย ของผมก้อเป็น T_T ว่าจะตั้งกระทู้ ถามพอดีเลย ตอนแรก ออกอยู่ดีๆ
                              แล้วตอนนี้ มะรู้เปน อะไรครับ ใครรู้ตอบหน่อย ลองหลายวิธีแล้ว ก้อไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X