Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลมหลัง case หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลมหลัง case หน่อย

ถามเรื่องพัดลมหลัง case หน่อย ไม่ทราบว่ายังสามารถใช้งานได้ป่ะ มันจะช๊อต อ่ะป่ะครับ
    พอดี เอามาจากคอมอีกตัว เอามาทำความสะอาดอ่ะ แต่เช็ดข้างในไม่ออก ก็เผลอ เอาไปล้างน้ำซะนี่ และพึ่งนึกออกว่ามีมอเตอร์อยู่ด้วย เอาไป ตากแดด สองวันและ ไม่แน่จัยว่าจะสามารถใช้งานได้อีกหรือป่าว หรือมัน เสียไปแล้วก็ไม่รู้ไม่กล้าใส่ case เลย เพราะกลัว ช๊อต อ่ะ
    มันจะเสีย ไหม อ่ะ หรือเอามาลองดูเลย แล้วมันจะช๊อตไหม อ่ะครับ T T เพราะลืมแท้ๆๆ

ผมว่าถ้าแห้งแล้วก็ไม่น่าจะช๊อตนะครับ ลองเทสดูก่อนใส่นะครับ

Comment

เทส ยังไง ดีครับ ถ้าเอา ไปใส่ power และ มันจะติดเลยไหม อ่ะครับ

Comment

ติดครับ ถ้ากลัว เอาอย่างอื่นออกให้หมดก่อน เหลือแต่บอร์ดกับพัดลม เสียบปุบเปิดเครื่องทำงานดีไม่มีไรก็จบ ผมหยอดน้ำมันตรงด้านหลังที่มีสติกเกอปิดประจำเพราะใช้ไปสักัพกมันจะเริ่มมีเสียง

Comment

ถ้าตากจนแห้งสนิทแล้วก็ไม่น่ามีปัญหานะ ลองจับแล้วสบัดแรงๆดูก็ได้ว่ายังมีน้ำหลงเหลืออยู่ข้างในอีกหรือเปล่า

Comment

ล้างใหม่ด้วยน้ำยาล้างเเผงวงจร มันจะระเหยเร็วกว่าน้ำ

Comment

แห้งสนิทจิงๆ กะใช้ได้ปกติงับ ถ้ากัวแนะนำว่า ต่อไฟ 12V check งับ

Comment

ขอบคุณครับ ติดแล้ว ใช้ได้ปกติ แต่มีเสียง นิดๆ

Comment

--"

Comment

Working...
                  X