Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram วิ่ง bus 374 (DDR2) จะเป็นอะไร ไหม อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram วิ่ง bus 374 (DDR2) จะเป็นอะไร ไหม อ่ะครับ

Ram วิ่ง bus 374 จะเป็นอะไร ไหม อ่ะครับ
    374*2 ก็ 748 อ่ะ ปกติ ต้องวื่ง แค่ 667 และ มาวื่ง สูงๆ จะเดี้ยงก่อนวัย ไหม อ่ะ

ไม่เป็นไรครับ ของผม 667 แต่ให้มันวิ่งที่ 1000

Comment

ไม่ดีหรอ ถ้ามันยังทำงานได้ปกติก็ดีแล้วนี่ครับ ท่านได้คล็อกบัสมันรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by notty32 View Post
        ไม่ดีหรอ ถ้ามันยังทำงานได้ปกติก็ดีแล้วนี่ครับ ท่านได้คล็อกบัสมันรึป่าวครับ

ก็แค่ clock FBS ของ CPU อ่ะ 225 อ่ะ

แต่บัวของ ram มันเพิ่มเอง ไม่ได้ปรับอะไรเลย อ่ะ

แต่เปิดมา 18 ชั่วโมงเมื่อวานไม่เป็นอะไร นะ แค่ลองถามดู อ่ะ ไม่อยากให้เกิดปัญหาเหมือนกัน T T

Comment

ลองดูใน bios ว่า bus ramเป็น Auto หรือเปล่าครับ ถ้าเป็นก็ปล่อยมันครับ

Comment

เคยทำแบบไม่ auto อ่ะ เครื่อง วูบไปเลย ต้องปรับ auto เหมือนเดิม แต่ วิ่งไป 18 ชั่วโมงไม่มีปัญหา อ่ะ

Comment

แรมรุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by maxy View Post
                ก็แค่ clock FBS ของ CPU อ่ะ 225 อ่ะ

แต่บัวของ ram มันเพิ่มเอง ไม่ได้ปรับอะไรเลย อ่ะ

แต่เปิดมา 18 ชั่วโมงเมื่อวานไม่เป็นอะไร นะ แค่ลองถามดู อ่ะ ไม่อยากให้เกิดปัญหาเหมือนกัน T T
                ที่คุนทำ มันคือการocไงครับ ปรับบัสระบบเพิ่ม บัสแรมก้อเพิ่มตามอัตโนมัติ ถ้าใช้ได้ ณ ความเร็วนั้น แล้วมันสเถียร ก้อโอเคหละครับ

Comment

ระวัง แต๊ป น้าท่าน

Comment

วิ่งเท่าใหร่ก็ได้
                    ขอให้อยาก บูลสกรีน / รีสตาร์ส OK แล้ว นะ

Comment

Working...
                    X