Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทราบวิธีจัดเรียงลำดับ ไดร์ บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทราบวิธีจัดเรียงลำดับ ไดร์ บ้างครับ

คือ ผมอยากเรียงลำดับพวกไดร์ต่าง ๆ ใหม่ พอดีซื้อ HDD มาใหม่ครับ

อยากจะให้มันเรียงต่อจากของเก่า เช่น ของเก่า HDD เป็น c: กับ d: แล้ว dvd-rw เป็น e:

ผมอยากเป็น HDD อันใหม่ให้เป็น e: แล้วเลื่อน dvd-rw เป็น f: ใครรู้วิธีรบกวนบอกด้วยนะครับ

Start > Control Panel > Performance and Maintenance > Administrative Tools

เลือก Computer Management

เปลี่ยนพวก Drive CD/DVD เป็นลำดับอื่นๆก่อนก็ได้ เช่น H I J K แล้วค่อยเปลี่ยนกลับอีกที

Comment

Start-Control Panal-Administrative Tool-Computer Management-Disk Management

Comment

Working...
      X